Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

+++รีวิว รีสอร์ท รับลมหนาว กับวิวทิวเขาสุดสายตา...ที่ ดอยห่มฟ้ารีสอร์ท เชียงราย+++

รีสอร์ทที่สองที่ผมจะพาไปชมจากทริปเชียงรายของผมปลายปีที่แล้ว เป็นรีสอร์ทในอำเภอแม่จัน ที่ชื่อว่า ดอยห่มฟ้ารีสอร์ท ผมได้มีโอกาสไปพักที่รีสอร์ทแห่งนี้สองครั้งในช่วงเวลาที่ไม่ห่างกันซึ่งได้พบทั้งสิ่งที่ประทับใจ บรรยากาศธรรมชาติที่สวยงามและสิ่งที่ไม่น่าประทับใจ จุดเด่นที่สำคัญของรีสอร์ทแห่งนี้คือ วิวทิวทัศน์ครับ เนื่องจากตัวรีสอร์ทอยู่บนยอดภูเขาซึ่งตั้งอยู่กลางเทือกเขาน้อยใหญ่ ทำให้วิวจากรีสอร์ทแห่งนี้สวยงามมากครับ มองเห็นทิวเขาสลับซับซ้อน นับเป็นรีสอร์ทที่มีวิวภูเขาสวยงามมากที่สุดแห่งหนึ่งที่ผมเคยไปมา ส่วนสิ่งที่ไม่น่าประทับใจซึ่งส่วนใหญ่เกิดขึ้นในการไปเยือนที่นี่ครั้งที่สอง คือ ห้องพัก ห้องพักที่นี่แต่ละห้องวิวจะต่างกันค่อนข้างมาก และที่สำคัญคือ ห้องชนิดสูงกว่า ราคาแพงกว่า แต่ไม่ได้หมายความว่า วิวจะสวยกว่าและมีความเป็นส่วนตัวมากกว่า ผมมีโอกาสไปพักที่นี่สามคืนในห้องพักสามแบบคือ Lake view deluxe, Moonlight deluxe และคืนสุดท้ายที่จริงผมจอง Honeymoon suite ไว้ แต่หลังจากขอเข้าไปดูห้องพักในการไปเยือนครั้งแรก ผมก็ขอทางรีสอร์ท downgrade เป็น Lanna Suite ซึ่งทางรีสอร์ทรับปากว่าจะหาห้องที่วิวดีๆให้ผม แต่หลังจากที่ check in เข้าห้องพักแบบ Lanna Suite ที่ทางรีสอร์ทจัดให้ผมในการไปเยือนครั้งที่สอง ผมถึงกับต้องโทรไปที่ front เพื่อยอม downgrade อีกครั้งเป็นห้อง deluxe แต่ก็โชคไม่ดีที่ไม่มีห้องว่าง

ภาพที่ผมจะนำมาให้ชมนี้ส่วนใหญ่เป็นภาพจากการไปเยือนครั้งแรกครับ เพราะหลังจากเข้าไปยังห้องพักที่ทางรีสอร์ทจัดให้ในการไปพักครั้งที่สองซึ่งเป็นห้องพักที่อยู่ต่ำสุด ไม่เห็นวิวอะไรมาก ระเบียงห้องเก่าๆ ซ้ำสภาพห้องก็ดูมืดๆ ไม่คุ้มค่าเทียบกับราคาห้องพัก ผมถึงกับเคืองทางรีสอร์ทที่เคยรับปากผมจะเลือกห้องวิวสวยๆให้ ไว้ช่วงท้ายผมจะมาสรุปห้องพักที่ควรระบุตอนจองไว้ให้นะครับ

ผมขอวางแผงนิตยสาร ชานไม้ชายเขา ฉบับที่ 40 ประจำเดือนมกราคม ซึ่งเป็นฉบับต้อนรับปีใหม่ 2552 กับรีสอร์ทบนยอดเขากลางสายลมหนาวของจังหวัดเชียงรายที่ชื่อว่า ดอยห่มฟ้ารีสอร์ท

จากคุณ : ชานไม้ชายเขา - [ 6 ม.ค. 52 12:35:22 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com