Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

๐๐O๐๐ ไปมาแล้ว ตลาดบางหลวง ร.ศ.๑๒๒ จ.นครปฐม ประทับใจมากๆ เอารูปมาฝากนิดหน่อยค่ะ ๐๐O๐๐

ต้องบอกก่อนนะคะ ว่ารูปอาจจะไม่ได้บรรยากาศมาก เพราะพวกเรามัวแต่ห่วงถ่ายรูปตัวเองกันค่ะ ฮ่าฮ่าฮ่า ตอนแรกเพื่อนบอกว่า ให้เราเอากล้องไปด้วย เพราะกล้องเขาอยู่ที่บ้าน

เราก็เอาไป แล้วเพื่อนดันกลับมาบ้านก่อนวันนัดหมาย มันก็เลยเอากล้องไปด้วย ก็เลยมีกล้อง2ตัว แต่ถึงเพื่อนไม่บอกให้เราเอาไป เราก็เอาไปอยู่แล้ว

เป็นโรคขี้เกียจรอรูปจากกล้องคนอื่นค่ะ คือชอบเอากล้องไปเอง เราอยากถ่ายอะไรก็ถ่าย

มาเข้าเรื่องต่อค่ะ คือตอนแรกก็คุยกันกับเพื่อนบอกว่า อยากนัดเจอกัน เพราะนานๆเราจะเจอกันที ก็คุยๆกัน เราก็บอกว่าเราอยากไปตลาดบางหลวงนะ ยังไม่เคยไป แล้วก็ไม่ไกลมากจากกรุงเทพฯ

พอดีเพื่อนก็อยากไป เราก็เลยนัดกัน ก็ไปวันอาทิตย์ต้นเดือนเลย นัดกัน9โมงเช้า ไปถึงตลาดก็ประมาณ10โมงครึ่ง ตอนแรกนึกว่าจะหลงทางซะแล้ว แต่ไม่หลงค่ะ หุหุ

ไปถึงก็ลุยถ่ายรูปกันเลยค่ะ ตลาดก็ไม่ใหญ่มากอย่างที่มีคนไปแล้วมาเล่าให้ฟัง บรรยากาศเป็นกันเองดีค่ะ พ่อค้าแม่ค้าน่ารักค่ะ คนในท้องถิ่นก็น่ารักมากๆ คือเวลาเราถามอะไรเขา เขาก็ยินดีที่จะให้ข้อมูลกับเรามากๆเลย แถมแนะนำอีกด้วยว่า ให้แวะที่ไหนๆบ้าง

ถ้าถามว่าไปที่นี้แล้วประทับใจอะไรที่สุด เราบอกได้เลยว่า ความน่ารักของคนในท้องถิ่นค่ะ เพราะเราเคยไปหลายๆที่ เราว่าคนท้องถิ่นที่นี้น่ารักและทำให้เราประทับใจที่สุดค่ะ

ไม่พูดมากแล้วมาดูรูปกันเลยดีกว่า (งานนี้เอาเพื่อนมาประจานกันเต็มๆเลยนะเนี่ย 555+)

จากคุณ : โลกส่วนตัว - [ 12 ม.ค. 52 23:29:16 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com