Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ตะลุยแดนใต้ ฟ้าใส ทะเลสวย ต้อนรับปีใหม่ในเมือง กระบี่ รีวิวห้องพักที่ Sofitel Pokheethara หาดคลองม่วงค่ะ

เป็นครั้งแรกที่มาโพสกระทู้ในห้องนี้เลยค่ะ เนื่องจาก ก่อนหน้านี้ ไปเที่ยวไหน ก็ไม่เคยถ่ายรูปที่พัก หรือที่เที่ยวเดี่ยวๆโดยไม่มีคนอยู่ในภาพเลย อิอิ  แต่ครั้งนี้เนื่องจากทำกระทุ้ในก้นครัวด้วย เลยถ่ายรูปมาเผื่อเพื่อนๆห้องนี้ค่ะ

หลังปีใหม่ตัดสินใจว่าต้องไปพักผ่อนจริงๆซะที  เลยเลือกที่กระบี่ เนื่องจากชอบบรรยากาศของเมืองนี้มากค่ะ

ส่วนที่พักที่กระบี่ สวยๆมีอยุ่หลายที่ค่ะ  แต่ที่ดูไว้ โดยเลือกจากความชอบส่วนตัว และบรรยากาศเงียบสงบ เป็นหลัก ก็ตามนี้ค่ะ

Phulay Ritz Carlton (สวยยย มากกก อลังการณ์ที่สุดใน จว แล้วค่ะ แต่อันนี้เอาไว้ก่อน เพราะเค้ายังไม่เปิด แถมคาดว่าคงแพงมากๆด้วยค่ะ)

Rayavadee (สวย สงบ ร่มรื่น มากค่ะ อยู่ที่ไร่เลย์ มีหาดทรายขาว เป็นส่วนตัว แต่ออกไปไหน มาไหนค่อนข้างลำบากค่ะ  เพราะต้องนั่งเรือออกมา)

Sofitel Phokeethara (ที่นี่เปิดมาได้ซัก 2 ปี มั้ง  ยังใหม่ดีค่ะ  แต่เสียคือหาดไม่สวย ไม่ส่วนตัว และมีถนนคั่นกลาง)

Sheraton (ที่นี่ถ้าดูตามเครือแล้ว  น่ามาพักมาก  แต่ไม่รู้ที่นี่เป็นไง มันไม่ค่อยสวยเลยอ่ะค่ะ รร สร้างอยู่ในป่าโกงกาง  เลยไม่มีวิวดีๆเท่าไหร่)

The Tubkaak (ที่นี่สงบเงียบดีค่ะ  แต่ส่วนตัว ไม่ค่อยชอบลักษณะห้อง เลยผ่าน)

Centara Grand Beach Resort and Villa (ที่นี่ใครๆว่าสวยค่ะ  แต่ข้อเสียคล้ายๆ Rayavadee คืออกไปไหน มาไหน ลำบากค่ะ)

แต่พอสรุปสุดท้าย ก็เลือกมาได้ 2 ที่ คือคืนแรกพักที่ Sofitel เพราะไม่ไกลจากตัวเมืองมาก facilities ต่างๆก็ OK ในแบบของ Sofitel ค่ะ ส่วนคืนที่เหลือพักที่ Centara Grand Beach Resort and Villa รอชม review กันต่อไปน๊ะค๊ะ

กระทุ้อาหารที่ไปทานมาอยู่ในห้องก้นครัวค่ะ

http://www.pantip.com/cafe/food/topic/D7423721/D7423721.html

http://www.pantip.com/cafe/food/topic/D7425905/D7425905.html

มาดูวิว กระบี่สวยๆจากบนเครื่องกันก่อนนะคะ

แก้ไขเมื่อ 16 ม.ค. 52 17:11:10

แก้ไขเมื่อ 16 ม.ค. 52 17:08:43

จากคุณ : rainbowbridge15 - [ 16 ม.ค. 52 13:14:49 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com