Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ไปเที่ยวกระบี่กันมั้ยคะ? 1 - Reviewed : :-) Red GinGer โรงแรมเปิดใหม่ตรง อ่าวนาง

ไปเที่ยวกระบี่มาค่าาา 17-19 มกราคม เพิ่งกลับมาสดๆร้อนๆๆๆเลย
    ไปพักมา 2 ที่ เลยแยกรีวิวดีกว่า รูปเยอะเกินๆๆๆ ..

ก่อนไปแอบมาเช็คข้อมูลในนี้(ทั้งเวบพันทิป) ได้ข้อมูลมาพรึ่บ (โดยเฉพาะเรื่องกินๆๆๆ)
    เลยขอเอาข้อมูลมาแบ่งปันกันบ้างงง

ข้อมูลเรื่องโรงแรมในนี้ แต่ไปได้โรงแรมในงาน ททท. เมื่อตอนธันวาคมปี 2551 แทนค่ะ
    พอดีมันมีโปรโมชั่นลดราคา

ชื่อโรงแรมว่า Red Ginger (เครือเดียวกับ ปกาสัย) ซึ่งหารีวิวได้ในเน็ตน้อยมั่กๆ แต่ก็ตัดสินใจ
    ตอนในงานนั้นนั่นล่ะว่า โอเค ไปก็ไปฟะ มันถูกน่ะค่ะ 2500 บาท/คืน (จากหลายๆๆๆพันอยู่)

แวะมาอ่านก็ทักทายกันด้วยนะค้า ^__^

ไปด้วยสายการบินไทยค่ะ เที่ยวบินเช้าตรู่เลยทีเดียว
    อาหารเช้าก็หาแซนวิชแถวๆนั้นกินล่ะค่ะ 85 บาทททท (แบ่งกันกิน 2 คน พออิ่ม)

เพราะว่าขึ้นเครื่องไป เขาก็มีขนมให้กินเนอะ
    เป็นพายอะไรหว่า ไม่ไก่ ก็ทูน่า สักอย่าง

เสียดายไปเชคอินช้าไป (ขนาดไปเช้านะเนี่ย) เลยมะได้นั่งริมหน้าต่าง
    (พอดีเป็นการขึ้นเครื่องบินครั้งแรกของจขกท.น่ะค่ะ อิอิ เลยตื่นเต้นน่าดู 55)

จากคุณ : Kenshin_wife - [ 20 ม.ค. 52 16:52:35 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com