Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ช่วยแนะนำทีค่ะ อยากไปเที่ยวจังหวัดพะเยา...

ลองนั่งคิดดูกับตัวเองเล่นๆ น่ะค่ะ ว่า จังหวัดที่เรารู้สึกว่าไม่รู้จักมันมากที่สุดในประเทศไทยคือที่ไหน? คิดไปคิดมา ถามเพื่อนๆ ก็ได้คำตอบที่ตรงกันมาว่าเป็นที่

พะเยา...

พอเข้ามาเสิร์ชหาข้อมูลในกูเกิล ในพันทิป ก็พบว่าจังหวัดนี้เป็นทางผ่านไปจังหวัดต่างๆ ไม่ค่อยมีกระทู้ที่ไปเที่ยวพะเยากันเพียวๆ

เป็นเพราะว่าที่นั่นไม่ค่อยมีที่ท่องเที่ยว หรือยังไงกัน?

ก็เลยนึกสนุกขึ้นมาค่ะ อยากลองไปกินๆ นอนๆ อยู่ที่นั่นซักสองสามวัน แต่ก็อย่างที่บอกคือ หาข้อมูลท่องเที่ยวแทบจะไม่ได้ เลยต้องมาตั้งกระทู้ถามนี่แหละค่ะ ^^

เราไม่เน้นเที่ยวน้ำตก ภูเขา อะไรอย่างนี้นะคะ แค่อยากไปเดินดูเมือง ดูชีวิตชาวบ้านว่าเค้าเป็นอยู่กันยังไง คิดอะไรกันบ้าง ควรพักที่ไหน อำเภออะไรดี? มีที่พักแนะนำไหม? การเดินทางมีพวกรถสองแถวหรือรถรับจ้างรึเปล่า เพราะว่าเราไปเองน่ะค่ะ ว่าจะนั่งรถทัวร์ไป...

ช่วยแนะนำทีนะคะ ยิ่งถ้ามีคนพะเยาที่เล่นในบอร์ดนี้เข้ามาแนะนำก็จะขอบคุณมากๆ เลยค่ะ (หรือจะรับอาสาพาเราเที่ยวก็ยิ่งดีเล้ยยยยย)

ขอบคุณค่ะ ^^

จากคุณ : ยิ่งยง นั่งยองยอง - [ 26 ม.ค. 52 17:22:38 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com