Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

รีวิว สองพี่น้องตัวยุ่งไปเที่ยวภูกระดึงครั้งแรกค่ะ จองบ้านพักไว้ แต่ไหง๋ไปนอนเต๊นท์ซะงั้น

เรากับพี่สาวเดินทางออกจากกรุงเทพเมื่อวันพฤหัสที่ 22 มค. ด้วยรถทัวร์ ขนส่ง 999 เวลา 22.10 น. ขึ้นรถที่ขนส่งรังสิตค่ะ เนื่องจากบ้านอยู่ใกล้รังสิตมากกว่า
        รถมาถึงรังสิตราว 4ทุ่ม40 โดยประมาณค่ะ พอขึ้นรถได้ตื่นเต้นมากค่ะ แทบไม่อยากนอน แต่จะไม่นอนก็ไม่ได้ เดี๋ยวพรุ่งนี้จะไม่มีแรงขึ้นขึ้นภู
    นั่งรถทัวร์มาเรื่อยๆกึ่งหลับกึ่งตื่น สักราวๆตีหนึ่งน่าจะได้ รถทัวร์ก็จอดให้ทานข้าว น่าจะเป็นที่โคราชค่ะ(เห็นพี่สาวบอกมาค่ะ) ลงไปเติมพลังแล้วก็ขึ้นมานอนต่อ  รู้สึกตัวตอนพนักงานมาปลุกค่ะ ว่าถึงผานกเค้าแล้ว พี่สาวเราหลับสนิทเลย ต้องเขย่าๆๆ ตกใจตื่น รีบโกยของ เก็บของกันใหญ่แบบลนๆ อ่ะค่ะ ไม่รู้จะรีบไปไหน (ฮ่าๆ) จนพนักงานที่มาปลุก หัวเราะเราสองพี่น้องใหญ่เลย
        พอลงรถมา ดูนาฬิกา ตี 5 เป๊ะ เราเลยจะไปจองรถขนส่งกลับเหมือนเดิม แต่ปรากฏว่าเต็มหมดค่ะ เลยข้ามฟากถนนมารอที่ร้านเจ้กิม และจองรถแอร์เมืองเลยกลับค่ะ

ในรูปผานกเค้า หน้าร้านเจ้กิม เวลาประมาณ 6โมงค่ะ ยังมืดอยู่เลย หนาวมากๆด้วยค่ะ มีคนมารออยู่บ้างแล้ว นิดหน่อยค่ะ น่าจะไม่เกิน 50คน

จากคุณ : +++นัทจัง+++ - [ 28 ม.ค. 52 17:40:15 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com