CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGang

คณะกรรมาธิการการบินภาคประชาชน เพื่อสร้าง Bill of Rights....ประเทศไทยควรมีมั้ย?

ควรอย่างแรง และมาจากประชาชนล้วนๆ (5 คน)
      ควรมี แต่เป็นองค์กรอิสระของรัฐ (5 คน)
      ไม่ควร (0 คน)
      ไม่ต้องมี ให้สายการบิน สร้าง Community แล้วกำหนดกฎเกณฑ์เอาเอง (0 คน)
      ไม่แน่ใจ (0 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 10 คน

50.00%
     50.00%
     0.00%
     0.00%
     0.00%

ในเมื่อการบินกำลังเปลี่ยน และดุลยภาพแห่งอำนาจเปลี่ยนมือจากผู้ควบคุม และผู้ประกอบการมาสู่ประชาชน ซึ่งก็คือ ผู้โดยสาร และเมื่อดูสถานการณ์ที่เกิดขึ้นรอบๆ ตัวแล้วนั้น

คุณคิดว่าถึงเวลาแล้วยังที่ประชาชน จะต้องรวมพลังทวงคืนสิทธิ และหน้าที่ของการมีส่วนร่วมในการกำหนดกรอบ กฎเกณฑ์ ที่จะใช้ในกิจการการบินของประเทศต่อไป

โดยเฉพาะอย่างยิ่งเรื่อง Passenger Bill of Rights หรือกฎหมายคุ้มครองสิทธิผู้โดยสาร และถ้าควรมี กฎหมายนั้นควรจะมีอะไร อยากจะให้ตอบอธิบายด้วยนะครับ เพราะทุกความคิดเห็นสำคัญมากๆ ต่อการเปลี่ยนแปลง

1. โหวต
    2. ถ้าควรมีองค์กร จะมีรายละเอียดอย่างไร และควรทำหน้าที่อย่างไรบ้าง
    3. ถ้ามีกฎหมายคุ้มครองผู้โดยสาร ในนั้นควรมีอะไรบ้าง

ข้อมูลนี้ ผมจะเอาไปรวมกับกระทู้โหวตอันเก่า เรื่องการบินไทยครับ
    ตอนนี้ผมกำลังคิดการณ์ใหญ่อยู่อย่างหนึ่ง เป็นสิ่งที่ทุกคนทำได้ครับ แล้วผมค่อยบอกต่อไปครับ

ขอบคุณครับ
    ปล. ถ้าเป็นไปได้ หากแสดงความคิดเห็นอยากให้บอกด้วยได้ไหมว่าคนทั่วไป หรือคนบิน นะครับ

แก้ไขเมื่อ 29 ม.ค. 52 19:35:09

จากคุณ : เด็กคน - [ 29 ม.ค. 52 19:32:52 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | PanTown.com | BlogGang.com