Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

Review >> ไร่ทองสมบูรณ์คลับ ขอความกรุณาด้วยครับ

ต่อจากรีวิวทริปของกินคราวที่แล้ว พอดีผมได้มีโอกาสไปพักที่ ทองสมบูรณ์คลับ วันที่ 24-25 มกราคม  ตอนแรกที่เข้าไปถึงรีสอร์ทถึงกับอึ้งครับ ลงไปเช็คอินพร้อมกับคิดว่าจะพักที่นี่ดีหรือเปล่า พอดีผมพักบ้านพักแบบกระโจมอินเดี้ยน มองเห็นตัวกระโจมภายนอกสีซีดมากไม่ค่อยน่าอยู่เลยครับ แต่ก็ตัดสินใจพักยังไงก็จ่ายเงินไปแล้วเลยเข้าไปเช็คอินห้องพัก ลืมบอกไปว่าตอนผมไปพอดีมีเด็กๆมาเข้าค่ายกันด้วย เลยเสียงดังไปหน่อย มาต่อที่เรื่องห้องครับ ได้รับกุญแจมาก็เดินไปยังกระโจมห้องพัก คิดในใจทำไมมันร้อนแห้งแล้งแบบนี้ บ่นๆไปเรื่อย พอไขกุญแจเข้าไปครับ ภายในห้องและห้องน้ำ สะอาดดีครับ เลยโอเค ในห้องดูใช้ได้ ไม่ร้อนมาก หรือเพราะผมไม่ค่อยได้อยู่ในห้องด้วยก็ไม่รู้ คิดในใจโอเคแล้วครับ แต่สภาพภายนอกมันดูไม่ร่มรื่นเลยน่ะครับตรงโซนนี้ บริเวณโซนที่พักที่นี่ เท่าที่ผมเดินดูที่พักไม่ค่อยเยอะครับ ในไร่มีที่วางเยอะมาก แต่ก็เป็นส่วนของกิจกรรมและใช้เลี้ยงม้า ดีที่ช่วงที่ผมไปนั้นอากาศไม่ร้อนเท่าไหร่ถ้าเป็นหน้าร้อนคงแย่แน่ๆเลยครับกับบรรยากาศภายนอก ช่วงที่ผมไปตอนเช้าถึงเที่ยงอากาศดีครับลมแรง จะร้อนก็บ่ายๆแล้ว อากาศสบายๆ เล่นเครื่องเล่นเลยสบายดีครับ เหงื่อไม่ค่อยออกเลยพอดีผมเล่นช่วงเช้าด้วย รวมๆแล้วที่พักที่นี่ผมว่าภายในก็ใช้ได้ครับ แต่ภายนอกผมว่ามันน่าจะร่มรื่นมากกว่านี้หน่อยครับ โซนเครื่องเล่นมีไม่เยอะเท่าไหร่ แต่โดยรวมแล้วดูโอเค พนักงานโซนเช็คอินเช็คเอ้าท์ดีครับ แต่พนักงานโซนเครื่องเล่นบ้างโซนผมว่าควรปรับปรุงหน่อยนะครับ แอบกวนนิดหน่อย จะว่าเหนื่อยก็ไม่น่าใช่เพราะผมไปใช้บริการตอนเช้าซึ่งช่วงนั้นยังไม่ค่อยมีคนเลยครับ แต่ก็เป็นแค่บ้างโซนเท่านั้นให้อภัยกันไปครับ มาชมภาพทองสมบูรณ์คลับจากผมกันเลยดีกว่าครับ

บริเวณโซนด้านหน้า และรถรางรับส่งเข้าไปเที่ยวภายในไร่ตรงโซนกิจกรรม นำรถเข้าไปเองในไร่ไม่ได้นะครับ

จากคุณ : กัปตันลูกชุบ - [ 30 ม.ค. 52 09:51:57 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com