Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

แอร์เอเซียกับการใช้เว็บเช็คอินทารกและซื้อ Hot Seats

เราได้จองตั๋วแอร์เอเซียไป-กลับกระบี่และมี Booking Numberเรียบร้อยแล้วค่ะ โดยใน Booking นั้นมี4 คน มีทารกอยู่ 1 คน    เราสามารถใช้เว็บเช็คอินคนอื่นที่เหลือได้ไหมค่ะ แล้วทำไมทารกต้องไปเช็คอินที่เคาน์เตอร์ด้วยล่ะถ้าไม่มีกระเป๋าโหลด (จะไปสนามบินช้าก็เพราะเจ้าตัวเล็กนี้แหละ) ไปเช็คอินทารกที่เคาน์เตอร์ตามโลตัสได้ไหมค่ะ กลัวไปไม่ทันอ่ะ
    แล้วถ้าจองตั๋วแล้ว จะสามารถซื้อ Hot Seats เพิ่มที่หลังได้ไหมค่ะ บังเอิญอ่านกระทู้เกี่ยวกับการต่อแถวขึ้นเครื่อง ซึ่งทารกไม่ได้รับสิทธ์ให้ขึ้นเครื่องต่อจาก Express Board จึงกังวลว่าจะมีปัญหาด้านที่นั่งค่ะ

จากคุณ : มนตูน - [ 31 ม.ค. 52 11:02:56 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com