Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ขอบคุณเจ้าหน้าที่การบินไทยและเจ้าหน้าที่ตรวจคนเข้าเมือง

อาจจะเข้ามาขอบคุณช้าไปหน่อย   แต่มาช้าก็ยังดีกว่าไม่มาใช่มั๊ยคะ
    ดิฉันเดินทางกลับเมืองไทยพร้อมสามีและลูกแฝดวัย  ๕ เดือนเมื่อ
    วันที่ ๒๐ ธันวา โดย TG 677 ได้รับความช่วยเหลือดูแล  เป็นอย่างดียิ่งจากเจ้าหน้าที่การบินไทย  ไม่แค่นั้นนะคะ  เราทั้งครอบครัวได้รับความเมตตา
    ช่วยเหลือดูแลตั้งแต่  เจ้าหน้าที่จากนาริตะ  พี่ๆ คนไทยที่โดยสารไพท์ลเดียวกันที่นั่งอยู่ที่นั่งถัดไป  ได้กรุณาช่วยอุ้มและปรอบเจ้าแฝดจอมงอแง
    ถ้าพี่ได้เข้ามาอ่าน  ต้องขอบพระคุณพี่อีกครั้งนะคะ
    วันกลับเราก็ได้รับความกรุณาช่วยเหลือจากพี่เจ้าหน้าที่ ตม ตอนนั้นราวๆ ๒ ทุ่มครึ่ง  วันที่ ๔ มกรา  ได้ที่เรากำลังจะไปเข้าแถว  พอพี่เขาเห็นก็รีบเข้ามาช่วยกรอกเอกสารให้   และพาเข้าไปข้างในโดยไม่ต้องเข้าแถว  เรามารู้ที่หลังว่าพี่เขาเป็นหัวหน้าเพราะน้องที่กำลังทำเรื่องให้เราเรียกพี่เขาว่าหัวหน้า  ถ้าเจ้าหน้าที่ของ  ตม มาได้อ่าน  ต้องฝากขอบพระคูรพี่หัวหน้าด้วยนะคะ  รวมทั้งเจ้าหน้าที่ ตม ทุกท่านด้วยคะ  วันกลับเรากลับโดย  TG 640 และก็เช่นกัน เจ้าหน้าที่การบินไทยตั้งแต่ตอนเช็คอินจนถึงบนเครื่อง  ให้ความดูแลเราเป็นอย่างดีมาก  ทำให้การเดินทางทั้งไปและกลับของเราครอบครัวตัวป่วนเป็นไปอย่างเรียบร้อย  แม้จะไม่สวยงามเพราะเจ้าแฝดแหกปากร้องลั่นเครื่อง  แต่ความประทับใจที่เราได้รับจะไม่มีวันลืมคะ  สมกับสามีของดิฉันเขาเจาะจงที่จะกลับกับ  การบินไทยเท่านั้นเพราะเขาเช็คจากเวปที่ชาวญี่ปุ่นเข้าไปแสดงความคิดเห็น  คนญี่ปุ่นบอกว่าเจ้าหน้าที่การบินไทยรักเด็กค่ะ    ขอบคุณอีกครั้งขอบคุณทุกท่านที่เดินทางไฟท์ลเดียวกับเรา  ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : Meja meja umai. - [ 2 ก.พ. 52 09:46:22 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com