Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

[Bad Review] ไม่เป็น สับปะรด กับบ้านสับปะรด ที่สเม็ด

ได้ทีว่าจะไปสเม็ด ที่ทำงานเลยจองบ้าน สับปะรด

เมื่อใกล้ถึงฝั่ง โทรถาม รีสอร์ทบอก เดินมาได้เลย

แม่เจ้าเอ๊ย 2 กิโลแม๊ว ด้วยความซวย หูหิ้วลังโหมขาด จึงต้องแบก กุ้งหอยปูปลา ขึ้นบนบ่า หนักกว่า 5 กก. สะพายกระเป๋ากล้อง 450d  + 18-55 + 55-250 + 50 + 430 Ex II  + น้ำหนักตัวเอง 105 กก. และหิ้วกระเป๋าเสื้อผ้าอีก 1 ใบ

เดินมาลมจะรับประทานกว่าจะถึง  แหม๊...คราวหลังช่วยบอกคนต่อไปเถอะว่า ขึ้นรถมาดีกว่า  ไกลชิหาย

ถึงรีสอร์ทแล้ว ไม่มีพนักงานคนไหน เดินมารับของกันเลย หิ้วกันต่อไปจนถึง เคาท์เตอร์ รีเซฟชั่น ด้วยความหิวมากมาย + แดดแสนร้อน เลยเดินหาครัวก่อนเลย  

ผม : ขอเมนูสั่งอาหารหน่อยครับ
    จนท : คุณมากับทัวร์หรือเปล่าคะ
    ผม : เปล่าครับ แต่จองไว้แล้ว
    จนท : ขอโทษนะคะ ของเราครัวปิด ถ้าไม่ได้มากับทัวร์ไม่รับสั่งอาหารนะคะ

โอ้โห ได้ยินแล้ว ลมจะแดรก.... พูดมาได้ไง ไม่มีอาหารขาย

พอเริ่มโวยวาย สุดท้าย จนท.อีกคน จึงบอกว่ามีอาหารขาย

ขอโทษเถอะครับ ราคา แพงชิหาย กระเพราปลาหมึกจานละ 70
    เทียบกับ Roomrate 1300 ต่อ 1 คืน นี่โคตรมหาโหดเลยนะ

แต่เอาเถอะ หิวนี่นา ทำไงได้ สั่งไป 10 จาน และถามต่อว่า มีจานช้อนให้ตืนปิ้งย่างกลางคืนมั๊ย  จนท. ตอบว่า มีจ้ะมี

ตกมื้อเย็น ตามเวลา 16.30 น. ถามไปว่า ตั้งเตาหรือยัง
    เอาหน้าบ้านตรงนี้เลยนะ จนท.แจ้งว่า ไม่ตั้งตรงนี้
    ต้องไปตั้งเตาตรงรีเซฟชั่น  โอ้โห โลเคชั่น สวยตายโหงเลย

พอถามหาจาน แก้ว หายไปพักนึงแล้วมาบอกว่า

ขอคิดชุดละ 10 บาท ค่าน้ำแพง ........โอ้โห มาหักคอเอาตอนนนี้เนี่ยนะ
    แล้วซื้อน้ำ กับน้ำแข็งเนี่ย ไม่มีแก้วให้ใช่มั๊ย โอ้โห สุด ๆ  จี๊ด ๆ ปรี๊ดแตก
    ดีนะ มีจานกระดาษกับแก้วพลาสติกกันเหนียวมาด้วย เลยไม่ใช้บริการของรีสอร์ท

จากนั้นมาถึงค่าน้ำ เป๊บซี่ 2 ลิตร ราคาขวดละ 70 สามขวด 200
    โอ้โห นี่กรูนึกว่าอยู่ทองหล่อ  น้ำแข็งกระติกละ 70 ตาย ๆ ๆ

มาถึงห้องนอน

เตียงนี่เป้น ไม้ต่อ 4 ขา เอาไม้กระดานปู ปูด้วยที่นอนหนา 2 นิ้วครึ่ง
    ผ้าห่มเนื้อเดียวกับผ้าขนหนู เตียงเสริม ปูที่นอนให้กับพื้นแทน ได้ใจจริง ๆ

ไม่ฟรีนะ เตียงเสริม 300

ห้องน้ำสุดจะบรรยาย น้ำนี่ขุ่นคลั๊ก ชักโครกพัง 2 ห้อง จาก 5 ห้อง ที่เหลือไม่พัง เพราะใช้ตัดราดเอา เฮ้อ.....

ลากันที รีสอร์ทนี้ ใครจะไป ก็เอาไว้เป็นรีวิวข้อมูลแล้วกันครับ

จากคุณ : MiraSport - [ 2 ก.พ. 52 15:50:53 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com