Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

Review: เชียงใหม่-ปาย ตอนที่ 2 The quarter กับปัญหาเรื่องที่พัก

สวัสดีค่า สมาชิกห้อง BP ทุกๆท่าน

ตอนแรกอยู่ที่ลิงค์นี้นะคะ
    Review: เชียงใหม่-ปาย ตอนที่หนึ่ง 3 วันแรกที่เชียงใหม่ กับ โรงแรมมณีนาราคร เจ้า
    http://www.pantip.com/cafe/blueplanet/topic/E7415744/E7415744.html

วันนี้มีโอกาสมารีวิวต่อตอนที่ 2  กับเรื่องปัญหานิดหน่อยกับทางเดอะควอเตอร์คะ

เริ่มเลยนะค๊า เราเลือกพักที่ The Quarter คะ โดยจองแพคเกจที่งาน ททท. เมื่อตอนช่วงเดือนตุลาคมของปีที่แล้ว
    แพคเกจ 3 วัน 2 คืน  เอาทั้งหมด 2 ห้อง ราคารวมทั้งหมด   = 9900 บาท
    ราคานี้จะรวมค่าที่พัก 2 ห้อง 2 คืน พร้อมรถ รับ – ส่ง + Gift voucher ให้อีก 3 พันบาท
    ซึ่ง 3 พันบาทนี้เราจะไปใช้ในส่วนของค่าอาหารหรือว่าของ แกลลอรี่ก็ได้คะ
    เรากับเพื่อนเลยตกลงกัน เลือกจองคืนวันที่  7-9 มกราคม 2552
    ตอนแรกเดินดูอยู่หลายที่มากๆค่ะ ราคาก็ไม่ต่างกันเท่าไหร่ แต่ที่แน่ๆ มีอยู่หลายที่ถูกกว่าที่เดอะควอเตอร์ค่ะ
    แต่ตอนนั้นยอมจองที่นี่เพราะบรรยากาศ เห็นว่าสวยดี น่าพัก  ก็เลยลองเข้าไปสอบถามพนักงานที่ประจำบู๊ท
    สอบถามเรื่องของ Promotion ต่างๆ พนักงานเค้าก็อยากขายห้องให้กับเรา
    เค้าเลยเสนอขายห้องพักที่หน้าบ้านพักเป็นสระว่ายน้ำเลย
    อยู่ข้างบน 1 ห้อง ด้านล่าง 1 ห้อง รวมเป็น 2 ห้อง ( บ้านพักที่นี่เป็น 2 ชั้นค่ะ แต่มีทางขึ้นแยกจากตัวบ้านนะคะ )
    เราก็เลยสนใจ พนักงานที่เค้ารับจองก็รีบเอาผังห้องพักมายืนยันว่าถ้าจองวันนี้เค้าจะให้ห้องพักที่หน้าบ้านเป็นสระว่ายน้ำ
    หรือเราจะเลือกห้องไหนก็ได้ตามใจชอบจากผังที่เค้าให้มาค่ะ
    เราก็เลยเลือกไป 2 ห้อง ตามที่เค้าเสนอขายในตอนแรก เพราะดูจากวิวแล้วสวยมากค่ะ (สมราคา)  
    พี่ที่เค้ารับจองก็โทรไปถามที่เดอะควอเตอร์เลยว่าช่วงวันที่เราจะเข้าพักนั้น กับห้องที่เราต้องการนั้น ว่างหรือเปล่า
    พี่เค้าก็บอกว่าว่าง ก็เลยจัดการจอง
    จ่ายเงินเต็มจำนวน ไปเรียบร้อย ….
    นับวันนับคืนอยากไปพักที่นี่มากค่ะ บรรยากาศคงดีมากน่าดู ......
    เพราะเห็นจากสื่อต่างๆที่เค้านำมาพรีเซ้นในงาน อลังการเชียว !!!

*edit: จัดหน้าใหม่นะคะ

แก้ไขเมื่อ 03 ก.พ. 52 00:44:01

จากคุณ : Kl@zick - [ 3 ก.พ. 52 00:38:05 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom