Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

พักร้อน นอนทะเล กับอ่าวหวาย อ่าวที่สวยที่สุดแห่งนึงในเสม็ด...

หวัดดีทุกคนค่า...

เรามีโอกาสได้หยุดยาว (ในช่วงที่เค้าไม่หยุดกัน) แพลนที่เราวางไว้ตอนแรก
    ได้ล่มค่ะ ด้วยสาเหตุบางประการ เอาล่ะสิทีนี้ จะนอนอืดอยู่บ้าน ก็กลัวจะเฉา
    ตายอยู่คาเตียงซะก่อน เพราะช่วงที่ผ่านมาเครียดจากงานมากมาย

เลยนั่ง search หาข้อมูล search ๆๆๆๆ ค้นๆๆๆ และความคิดนึงก็ผุดขึ้นในหัว
    ค่ะ เราเคยไปเสม็ดมาก่อนหน้านี้ไม่นาน แต่ไปพักหาดทรายแก้ว และมี
    โอกาสนั่งรถทัวร์รอบเกาะ แล้วอ่าวที่เราชอบที่สุด และสวยที่สุดในความคิด
    เราคือ "อ่าวหวาย" ไม่รอช้าค่ะ เริ่มหาข้อมูลการเดินทางและที่พักทันที

จากนั้นเริ่มชวนคนนู้น คนนี้ไปด้วยค่ะ แต่ต่างคนก็มีเหตุผลจำเป็นต่าง ๆ นา
    ๆ นะ ไม่มีใครสะดวกไปกับเราค่ะ T-T ไม่เป็นไรตรูไปคนเดียวก็ด้ายยย...

การเดินทางของเราครั้งนี้เราไปคนเดียวค่ะ แต่ก็เอาน่ะ เพราะใจเราก็อยาก
    ไปสงบจิตใจ นั่งทบทวนตัวเองอยู่แล้ว ทริปนี้จึงเกิดขึ้นค่ะ อิอิ

พล่ามมายืดยาวค่ะ ไปต่อกันเลยดีกว่า...

จากคุณ : คิดดี พูดดี ทำดี - [ 3 ก.พ. 52 22:49:59 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom