Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

มีเรื่องแท็กซี่สุวรรณภูมิแย่ๆ มาบอกครับ

ผมเดินทางกลับจากเที่ยวเหนือมาตั้งแต่วันที่ 28
    ปกติผมจะลงดอนเมืองตลอดเพราะใกล้ที่พักผมแถวเกษตร-งามวงศ์วาน
    แต่เมื่อวานผมอยากลองเพราะยังไม่เคยเข้าไปเลย เที่ยวบินเชียงใหม่ Fight TG101 ลงที่สุวรรณภูมิ
    กว่าจะรับกระเป๋า2ใบใหญ่หนักใบละประมาณ10Kg.มันคงหนักเพราะในนั้นมีกระเป๋าอีก 2 ใบ
    (ส่วนแฟนมีกระเป๋าสะพายข้างใส่กล้อง,กระเป๋าตังค์กับอื่นๆ1ใบ อีกถุงเป็นขนม+ของฝากผมถือเองขึ้นเครื่องไป)
    รวมๆใส่รถเข็นเสร็จ ก็ร่วมบ่ายโมง หลังจากเหน็ดเหนื่อยจากการแบกเป้ขึ้นดอยตะเวนมา 8 วัน  
    ผมกับคุณแฟน เลยตกลงใจกันว่าจะนั่งTaxi ของการท่าฯกลับ
    (คุยกันว่า สงสารเค้านะ เค้าอุตส่าห์มารอแบบถูกต้อง)  
    ก็เลยออกจากอาคารผู้โดยสารที่ประตูทางออก3 เพื่อที่จะต่อรถTaxi ติดต่อที่เคาเตอร์ว่าจะไปแถวๆเดอะมอลล์งามฯ
    จากนั้นผมก็เข็นรถไปเพื่อจะขนของเข้าTaxi  
    ระหว่างนั้นก็ได้ยินเสียงคนขับTaxiคุยกันว่าไปเดอะมอลล์งามฯ
    (ประมาณว่าคงดีมั้ง จับใจความได้ไม่ถนัด)
    ผมก็สังเกตเห็นคนขับที่จะพาไปทำหน้าเซ็งๆ แล้วก็เดินไปรอลิ่วๆไปรอที่รถ
    โดยที่ไม่สนใจที่จะช่วยผมกับคุณแฟนเลยว่าขนของบนรถเข็นเลยเพราะกระเป๋าแต่ละใบก็หนักมากพอสมควร
    (คือรถเข็นอยู่บนฟุตบาท ส่วนรถจอดชิดถนนแต่อีกฝั่งไม่ใช่ริมถนนฝั่งที่เรายืน)
    พอไปมันถึงรถของมัน มันก็เปิดท้ายรถให้แล้วก็ยืนยิ้มมองดูเราเฉยๆ โดยไม่คิดจะช่วยยกอีก
    คุณแฟนผมก็บอกมันไปว่า พี่ไม่คิดที่จะช่วยยกหน่อยเลยเหรอ รวมแล้วมัน 20 กก.เลยนะคะ
    มันก็ยังยืนเฉยอีก
    คุณแฟนทำท่าจะยกมือเดียวเพราะมีกระเป๋าสะพายข้างติดตัว 1 ใบ กับมืออีกข้างหิ้วของฝากใบโต ส่วนผมเข็นรถ 2 มือแล้ว
    ผมก็เลยเอาวะ บอกแฟนว่าเรายกเองก็ได้ ก็ช่วยกันยกข้ามถนนมากองท้ายรถมัน

จากคุณ : ป๊ะตี๋ - [ 5 ก.พ. 52 16:53:18 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom