Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

+++ขอคำแนะนำ ทริปเชียงใหม่เชียงราย (จัดมาคร่าวๆแล้วค่ะ)+++

สวัสดีค่ะ
    พอดีจะได้มีโอกาสหยุดยาวๆ ได้ไปเที่ยวซักที
    เลยได้รับมอบหมาย จาก คุณพ่อคุณแม่ คุณน้าคุณตา มาจัดทริปไปเชียงใหม่เชียงรายค่ะ (เป็นความหวังของทุกคน 555+)

ได้แต่ search ที่เที่ยวเชียงใหม่เชียงราย อ่าน reviewคนอื่น แล้วมาปรับ
    แต่ไม่รู้ว่าอะไรอยู่ห่างกันแค่ไหนใช้เวลาเท่าไหร่ ควรจะจัดยังไงให้เหมาะสม เลยมาขอรบกวนชาว BP นะคะ^__^

(สถานที่ ที่เขียนมา คือที่ๆอยากไปค่ะ  เปลี่ยนแปลงลำดับ ตัด/เพิ่มที่เที่ยวได้ตามสบายเลยนะคะ)

รายละเอียด:
    ระหว่างวันที่ 26 ก.พ. 52 - 2 มี.ค. 52
    ผู้เดินทาง 5คน (จขกท+คุณพ่อคุณแม่ คุณน้า คุณตา)
    เช่ารถตู้ ไปจาก ขอนแก่นค่ะ (ไกลมาก)

พฤหัสบดี 26 ก.พ. 52
    ออกจากขอนแก่น 6โมงเช้า
    เที่ยวแวะไปตามทางเรื่อยๆ ถึงเชียงราย ประมาณ 6โมงเย็น
    (ระหว่างทาง ถ้ามีที่เที่ยวแนะนำก็เชิญเลยนะคะ^__^)
    พักที่ม่อนฟ้าใส เชียงราย
    ------------------------------------------------------------------------
    ขอเพิ่มข้อความส่วนในกรอบ นี้นะคะ (12 ก.พ. 52)
    คุณน้าอยากไป ภูชี้ฟ้า
    ถ้า วันแรก ไปถึงค่ำๆ ไปหาที่พักแถวภูชี้ฟ้า แล้วเช้าวันต่อมา รีบตื่นไปดูพระอาทิตย์ขึ้น แล้วค่อยไปเที่ยวในโปรแกรมวันที่สองต่อ พอไหวมั๊ยคะ

-----------------------------------------------------------------------
    ศุกร์ 27 ก.พ. 52

ดอยตุง เที่ยวพระตำหนัก สวนสมเด็จย่า พระธาตุดอยตุง
    (+- ดอยแม่สลอง ?-->ถ้าไปจะทันมั๊ยคะ)
    วัดร่องขุ่น
    (มาแก้ข้อความเพิ่มค่ะ
    มีคนอยากไป บ่อน้ำพุร้อน??? พอจะอยู่ในเส้นทางมั๊ยคะ หรือว่าคนละที่เลย แหะๆ)

เย็นๆ มีถนนคนเดิน ตลาด ที่ไหนน่าไปมั๊ยคะ
    แล้วก็ช่วยแนะนำร้านอาหารอร่อยๆราคาไม่แพงด้วยนะคะ

เสาร์ 28 ก.พ. 52
    ไป shopping แม่สาย ครึ่งเช้า
    บ่ายเดินทางไปเชียงใหม่
    เย็นๆเที่ยวในเมืองเชียงใหม่ ไปกินเค้กที่ Love at first bite
    มีที่เที่ยวในตัวเมืองที่อื่นแนะนำมั๊ยคะ

ค่ำๆ ไปถนนคนเดิน ที่ถนนราชดำเนิน
    หรือว่ามีถนนคนเดินที่ไหนแนะนำมั๊ยคะ ไม่ก็ เชียงใหม่ไนท์บาร์ซาร์

(ว่าจะ)พักที่ บ้านอ้ายหล้า

อาทิตย์ 1 มี.ค. 52
    ไปงานพืชสวนโลก (เดี๋ยวนี้เปลี่ยนชื่อเป็นอะไรคะ)
    น้ำตกวชิรธาร (ควรจะจัดไปไว้วันไหนดีคะ)
    วัดพระธาตุดอยสุเทพ  (ปรับปรุงเสร็จรึยังคะ และ ต้องเดินไกลมากมั๊ยคะ เป็นห่วงคุณตา)

ค่ำๆเดินถนนคนเดิน ไม่ก็ไนท์บาร์ซาร์

(ช่วยแนะนำร้านอาหารอร่อยๆราคาไม่แพงมาก สำหรับมื้อเย็นในเมืองเชียงใหม่  แล้วก็ข้าวซอยมื้อเที่ยงด้วยค่ะ ^__^)

จันทร์ 2 มี.ค.52
    เช้าไปตลาดวโรรส
    เตรียมตัวกลับขอนแก่น

แล้ว กฤษดาดอย ถ้าไม่ได้พัก เค้าเปิดให้เข้าไปชม ไปถ่ายรูปได้มั๊ยคะ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะคะ
    ถ้าไปเที่ยวกลับมา เดี๋ยวจะมารีวิวให้ชม นะคะ^__^

แก้ไขเมื่อ 13 ก.พ. 52 21:25:01

แก้ไขเมื่อ 12 ก.พ. 52 18:37:33

แก้ไขเมื่อ 11 ก.พ. 52 19:36:49

แก้ไขเมื่อ 11 ก.พ. 52 19:27:24

จากคุณ : PepperAnn - [ 11 ก.พ. 52 19:21:57 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom