Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ขอข้อมูลเที่ยวระนองค่ะ 3 คืน 4 วัน ไปกัน 4 คนค่ะผู้รู้ช่วยจัดทริปให้หน่อยนะคะ

พอดีจอง airasia 0 บาทได้ 4 ที่ค่ะ จะไปเดือนตุลาคม บินไปถึงวันแรก
    ถึงที่โน่นประมาณ สี่โมงเย็นน่ะค่ะ  สามคืนสี่วัน ขากลับก็ประมาณห้าโมงเย็น
    (กะพักผ่อน ให้อิ่มเอมกันไปเลยเชียว)
    จะพาคุณแม่ อายุ 70 (ยังแข็งแรง) คุณสามี และคุณลูกสาว 10 ขวบอวบ ๆ ดำ ๆ
    ไปเที่ยวค่ะ รบกวน ชาว BP คนเก่งทั้งหลายที่เคยไป หรืออยู่แถวนั้นช่วยจัดทริป ให้หน่อยนะคะ ขอราคาคร่าว ๆ
    ด้วยค่ะ จะได้เตรียมเงินไปถูก
    ส่วนงบประมาณมีไม่มาก แต่พอจะยอมแลกกับความ
    สบายได้ คือเงินมีไม่มาก แต่ไม่อยากให้คุณแม่ลำบากอายุเยอะมากแล้ว ถ้าจ่ายได้ก็จะยอมจ่ายค่ะ แต่ถ้าประหยัดได้ ก็ดีค่ะ

ช่วยด้วยนะคะ

มี Plan ไว้ เล็กน้อยว่าตอนแรก ไปถึงคงจะเย็นแล้ว
    คงจะพักที่ เลอสลินซาเล่ย์ (แอบเห็นคนใจดีมารีวิวไว้) ที่ในเมืองก่อน แล้วตอนเช้า
    ค่อยไปท่าเรือ ข้ามไปเที่ยวและพักที่เกาะค่ะ แต่ยังไม่รู้
    ว่าจะยังไงต่อ ที่พักบนเกาะที่ไหนดี เที่ยวที่ไหนได้บ้าง
    แล้วน้ำพุร้อน เค้าปิดกี่โมง เช็คอินเข้าโรงแรมแล้วออกไป
    น้ำพุจะไกลหรือป่าว กังวลค่ะ เพราะพาคนแก่กับเด็กไปด้วย
    เลยต้องวางแผนกันหน่อย (เป็นสมาชิกใหม่ยังไม่ชำนาญค่ะ)

จากคุณ : nollapan - [ 15 ก.พ. 52 16:17:04 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom