Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

+*+*+ ถ้าคุณแน่ อย่าแพ้เด็กบลู +*+*+ (มีชิงรางวัลด้วยค่ะ){แตกประเด็นจาก E7528602}

+*+*+ ถ้าคุณแน่ อย่าแพ้เด็กบลู +*+*+ (มีชิงรางวัลด้วยค่ะ)

*** เริ่มเก็บคะแนนตั้งแต่บัดนี้ (ศุกร์ 13 ฝันหวาน) ถึงวันศุกร์ที่ 27 ก.พ. 2552 เวลาเที่ยงคืน ***

***** อย่าลืมอ่านกติกาเพิ่มเติม ตั้งแต่ข้อ 6 ถึง 10 นะคะ *****

สวัสดีครับท่านผู้ชม (อ่าน)ชาว BP ทุกท่าน
    ขอต้อนรับทุกคนเข้าสู่รายการ ถ้าคุณแน่ อย่าแพ้เด็กบลู

ถ้าพร้อมแล้วเรามาเริ่มรายการกันดีกว่านะครับ

กฎ ของเรามีอยู่ว่า ทางรายการจะโพสต์ภาพสถานที่ท่องเที่ยวภายในประเทศจำนวน 3 ภาพก่อนนะครับ เพื่อให้ทุกๆท่านทายภาพปริศนาของเรา ใครทายถูกเป็นคนแรกครบ 3 ภาพ จะเป็นผู้โพสต์ภาพสถานที่ท่องเที่ยวภายในประเทศต่อๆไปนะครับ

ปล. (ข้อ 1 ถึง 5 คือกติกาเดิม)
    1) ผู้เข้าแข่งขันที่ทายภาพครบและถูกต้องคนแรก จะเป็นผู้โพสต์รูปสถานที่ท่องเที่ยวภายในประเทศไทย กรุณาโพสต์รูปตั้งแต่ 1 รูปขึ้น  ไปนะครับแต่ขอจำกัดท่านละไม่เกิน 3 รูปนะครับ

2) ถ้าภาพไหนไม่มีคนทายถูกหรือยากเกินไป รบกวนเพิ่มคำใบ้ลงไปเหนือภาพด้วยนะครับ

3) ทางรายการยังขาดของรางวัลแด่ผู้ชนะนะครับ ผู้ชนะในแต่ละชุดภาพจะได้ จุ๊ปๆ เป็นรางวัลมีใครประสงค์บริจาค จุ๊ปๆ สามารถบริจาคได้ที่กระทู้เลยนะครับ  

4) ถ้าท่านเห็นว่ากฎข้อใดของเราเคร่งครัด หรือ เคร่งเครียดเกินไปสามารถเขียนบอกกันได้เลยนะครับ จะได้นำไปปรับปรุงต่อไปครับ

5) รูปภาพใดที่ไม่ได้ถ่ายมาด้วยตัวของท่านเองกรุณาให้เครดิตเจ้าของรูปด้วยครับ

จากคุณ : pongpath202, kradassa

และข้อ 6 ถึง 10 คือกติกาที่เพิ่มขึ้นมาใหม่

6) จากกติกาข้อ 3 คราวนี้มีของรางวัลด้วย 2 รางวัล จากคุณสะใภ้เขื่อนดินและคุณสะเทื้อน โดยทั้งสองท่านนี้สามารถร่วมเล่นทายภาพได้ตามปกติ แต่จะไม่มีสิทธิ์ในของรางวัล

7) เน้นย้ำจากกติกาข้อ 1 จะนับคะแนนจากผู้ที่ตอบถูกครบ 3 รูป ได้เป็นคนแรก โดยต้องรวมคำตอบในความเห็นเดียวกันเท่านั้น และผู้นั้นต้องโพสต์รูปชุดต่อไปด้วยนะคะ ถ้าไม่โพสต์รูป จะไม่ได้คะแนน (มิฉะนั้นอาจมีผู้รอทายรูปอย่างเดียว เพื่อสะสมคะแนน)

8) เริ่มเก็บคะแนนตั้งแต่บัดนี้ (ศุกร์ 13 ฝันหวาน เวลาราวๆ 8 โมงเช้า) ถึงวันศุกร์ที่ 27 ก.พ. 2552 เวลาเที่ยงคืน โดยจะสรุปคะแนนเวลาหลังเที่ยงคืนของทุกวัน

9) ผู้ที่ได้คะแนนสูงสุด 2 ท่าน จะถูกนำมาแข่งขันกันอีกครั้งหนึ่งเพื่อชิงรางวัล โดยการแข่งขันรอบชิงชนะเลิศ ในเบื้องต้นกำหนดเอาไว้ที่วันจันทร์ที่ 2 มีนาคม 2552

10) ถ้าโพสต์คำตอบไปแล้วและต้องการแก้ไข เปลี่ยนแปลงอะไร ขอความกรุณา อย่าแก้ไขข้อความลงไปในความเห็นเดิม ขอให้โพสต์ความเห็นใหม่ นะครับ ถ้าท่านใดแก้ไขข้อความ จะขอถือเอาเวลาของการแก้ไขข้อความครั้งสุดท้ายเป็นเวลาที่ตอบคำทายรูป

ของรางวัล
    จากคุณสะใภ้เขื่อนดิน
    ที่พัก 1 คืน ที่ ผึ้งหวานรีสอร์ท จ. กาญจนบุรี ช่วงที่พักได้คือเดือน มีนาคม

จากคุณสะเทื้อน
    โมเดลกระดาษของ Chateau de Chambord จากประเทศฝรั่งเศส
    โมเดลมาตราส่วน 1/300 ถ้าประกอบเสร็จแล้วจะมีขนาด 43x61 ซม.

จากคุณ : สะใภ้เขื่อนดิน และสะเทื้อน

เอา เพื่อให้ไม่เป็นการเสียเวลามากกว่านี้มาเริ่มกันเลยดีกว่านะครับ

จากคุณ : สะใภ้เขื่อนดิน - [ 15 ก.พ. 52 18:00:34 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom