Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

เที่ยวตลาดน้ำดำเนินสะดวก (ใหม่-เก่า)+อัมพวาใน 1 วัน (ตอนที่ 1)

สวัสดีเพื่อนสมาชิกจาก blueplanet ทุกๆท่านครับ

เมื่อวันสาร์ที่ผ่านมา ผมได้ลองไปตามหาตลาดน้ำคลองโพหักหรืออีกชื่อคือตลาดน้ำหลักห้า ที่ ต.โรงเข้ อ.บ้านแพ้ว จ.สมุทรสาครมาหน่ะครับ แล้วจึงเดินทางเลยไปเที่ยวตลาดน้ำดำเนินสะดวกใหม่ (ตลาดน้ำคลองต้นเข็ม), ตลาดน้ำดำเนินสะดวกเก่า (คลองลัดพลี) และตลาดน้ำอัมพวาไปพร้อมๆกันเลย

จึงนำภาพมาขอคำชี้แนะจากเพื่อนๆสมาชิกทุกๆท่านครับ

การเดินทางจากข้อมูลที่ผมได้รับมา เขาว่ากันว่า ตลาดน้ำหลักห้าหรือคลองโพหักนั้น จะเป็นตลาดยามเช้า ต้องไปให้ทันประมาณ 6-8 โมงเช้า ไม่เช่นนั้นตลาดจะวายหน่ะครับ งานนี้จึงต้องทุ่มทน นั่งรถประจำทางยูโรทูไปท่าน้ำมหาชัยกันหน่อย (ปกติผมจะนั่งสาย 120 ไป มันถูกดี 8 บาทต่อเดียวถึง) หุหุ

จากบ้านผมแถวประตูน้ำ เนื่องจากมีรถสายเดียวที่มีกะสว่างคือสาย 76 เลยต้องนั่งสายนี้ไปครับ ออกเดินทางตอน 04.20 น.

แก้ไขเมื่อ 15 ก.พ. 52 20:42:54

จากคุณ : digimontamer - [ 15 ก.พ. 52 20:38:40 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom