Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

~ ~ เที่ยวจุ๊บเที่ยวจิ๊บbyยิ้มซัง ปี2 ชุดที่ 2 อยากทอดสมอ รอเวลาผ่านไปช้าๆ กับ SMOR Spa Village & Resort HuaHin~ ~

สวัสดีครับท่านลูกทัวร์ทุกท่านครับ... วันนี้ยิ้มซัง กลับมาประจำการอีกครั้ง
    จะพาทุกท่านไปนอนพักที่หัวหินกันครับ....

ทริปนี้มีเวลาประมาณวันครึ่งครับ... ก้อคงจะไม่ได้พาไปเที่ยวที่ไหนไกลครับ.. เน้นไปพักผ่อนจริงๆ..
    ครั้งนี้เลยจองที่พักแบบน่ารักๆ บรรยากาศชิวๆ ไปแบบเรื่อยๆเปื่อยๆครับ...

ก้อเลยมาสะดุดที่ Smor Spa Village & Resort ซึ่ง Resort นี้เป็น Resort ที่อยู่ที่เขาตะเกียบครับ
    ช่วงนี้ผมเห็นหลายท่านไปนำรูป Resort น้องพี่ของที่นี่มาลงคือ Kaban Tamor Resort ครับ
    ซึ่งรีสอร์ตทั้งสองแห่งนี้เจ้าของเป็นพี่น้องกันครับ... แต่บริหารงานแยกกัน
    รีสอร์ทจะตั้งติดกันเลยครับ โดยตรงกลางระหว่าง สอง รีสอร์ท
    จะเป็น ห้องอาหาร และ สระว่ายน้ำ ซึ่งใช้ Share กันระหว่าง สองรีสอร์ทครับ

กระทู้นี้ผมจะเน้นรีวิวในส่วนของ รีสอร์ทครับ และจะมีที่เที่ยว 2-3 ที่
    แซมๆ ลงไปครับ....

ปล. เป็นการตั้งใจรีวิวรีสอร์ทอย่างจริงๆจัง ครั้งแรก.. มุม อะไรต่อมิอะไร อาจจะยังไม่ละเอียดมากนะครับ
    ต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยครับ...

ถ้าพร้อมกันแร้วก้อไปนอนทอดสมอ ที่ Smor Spa Village & Resort กันเลยครับ

จากคุณ : เอ๋อ้อย - [ 16 ก.พ. 52 13:42:30 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com