Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

[[มือใหม่หัด Review]] Valentine day Trip @ Thai Pura Resort Pattaya & BaanChaoKoh KohLaan

มือใหม่หัดรีวิวค่ะ อยากลองรีวิวดูบ้าง แล้วก็ได้ข้อมูลจากที่ห้อง BP มาเป็นส่วนประกอบในการออกทริปครั้งนี้ด้วยค่ะ ^^

เนื่องจากว่าได้ข้อมูลมาเยอะมากค่ะ จึงทำให้ก่อนไปคิดแล้วคิดอีกกับห้องพักที่จะไปพักค่ะ รวมทั้งมีลองผิดลองถูกกับ HotelClub ด้วย แต่สุดท้ายโรงแรมที่จองไว้กับทาง HotelClub ก็ไม่ได้ไปพักค่ะ ไปพักที่ ไทย ปูระ รีสอร์ท แทน พอดีว่าเจอคูปองส่วนลด 200 บาท เลยเอามาใช้ซะเลย

ทริปครั้งนี้เดินทางตั้งแต่คืนวันศุกร์ที่ 13 กุมภา ค่ะ แบบว่าอยากพักผ่อนนอนเยอะๆหน่อย เลยไม่อยากตื่นเช้าของวันที่ 14 ค่ะ อาศัยตื่นสายๆ ที่พัทยาแทน เลยเดินทางตั้งแต่เย็นวันที่ 13 ค่ะ เลิกงานก็ออกเดินทางนั่งรถตู้หน้า Century ราคา 150 บาท มาส่งแถวๆ ไทย ปูระ รีสอร์ท แล้วหามอเตอร์ไซท์ นั่งต่อไปที่รีสอร์ทค่ะ

จากคุณ : slasher13 - [ 16 ก.พ. 52 16:44:07 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com