Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

บินครั้งแรก มือใหม่ กับ airasia มีคำถาม รบกวนด้วยนะคะ

จะไปเที่ยวกระบี่ค่ะ
    คือ วันไป เราต้องปรินท์ ไฟล์ pdf
    ที่เป็น booking number ที่มี 4 หน้าไปด้วย หรือเอาแค่ใบที่มี barcode ไปอย่างเดียวคะ

ที่นี่สงสัยว่า เราจองแบบไป-กลับ
    แบบนี้ คือ วันไปยื่นใบนี้พร้อมบัตรประชาชน ให้พนักงาน
    และ วันกลับก็ก็ยืนใบนี้อีกทีใช่ไหมคะ
    (คือต้องเก็บ ไว้ทำขาไป กับ ขากลับด้วย หรือว่า ทำทีเดียวได้เลยคะ ?)

เรื่องกระเป๋าตอนจองเช็คว่า no ไป แต่นึกขึ้นได้ว่า
    เพื่อนๆต้องเอาพวก เครื่องสำอาง บำรุงความงามทั้งหลายอย่างเยอะไปด้วยแน่นอน
    เลยจะต้องโหลดลงเครื่อง เสียค่าบริการปรกติ หรือว่า ต้องถูกปรับคะ
    แล้วเวลา check in เราสามารถให้เพื่อนทำแทนได้ไหมคะ
    แบบให้เพื่อนเอาบัตรประชาชนไป ส่วนเราออกมารอด้านนอกแถวอะค่ะ

สุดท้าย ตอนไปถึงเคาน์เตอร์ check in ไปที่ไหนก็ได้หรือคะ
    เห็นบางกระทู้บอกว่า ต้องบอกพนักงานว่า ของเราจะไปลงที่ไหน
    เพราะ airasia จะเปิด check in รวมกัน???
    แล้วต้องบอกอะไรพนักงานไหมคะ หรือแค่ยื่นๆเอกสารและบัตรประชาชนให้ก็เสร็จคะ

จากคุณ : ครั้งแรกค่ะ - [ 18 ก.พ. 52 00:42:12 A:118.172.191.22 X: TicketID:103857 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com