Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

รวมมิตร FAQ สารพัดคำถามเกี่ยวกับ แอร์เอเชีย // หากไม่จ่ายเงินเลือกที่นั่งไว้ก่อน ระวังโดนจับ random นั่งกระจายกันนะครับ!

สวัสดีครับ เนื่องจากช่วงที่ผ่านมา สายการบินไทยแอร์เอเชีย และ กลุ่มสายการบินแอร์เอเชีย
    ได้ออกโปรโมชั่นร้อนแรงมามากมาย ให้จองกันกระหน่ำ อย่างโปร 0 บาทผมเองก็เพิ่งสอยทริปใหญ่ ไปตะลุยแดนจิงโจ้ 0 บาท กับหางแดงตัวใหญ่ (AirAsia X) หมดค่าโดยสารรวมภาษี ค่าโหลดกระเป๋า และประกันภัย ไป-กลับ จากเชียงใหม่ แค่ 5,053 บาทเท่านั้น !!

ผมเห็นว่า สมาชิกหลายๆ ท่านได้หลวมตัว เอ้ย ได้จองตั๋วกันมากมาย บางคนก็ไม่ได้ทราบอะไรเท่าไหร่แต่ก็จองตั๋วกันไปแล้ว
    บางคนยังตั้งกระทู้ถามเลยว่า อะไรคือ 0 บาท และ จะจองกันได้อย่างไร ... แล้วสมาชิกหลายๆ รายก็ได้ตั้งกระทู้ รวมถึงหลังบ้านมาถามผม ผมก็ตอบกันแทบทู๊กวันเลยหล่ะครับ เหอๆๆ ส่วนมากก็จะเป็นคำถามที่ถามกันบ่อยๆ
    ถ้าหากเรารู้เราก็ตอบๆ กันหล่ะครับ แต่บางที ผมทำงานเป็นสัตวแพทย์รักษาสัตว์ตอนกลางวันมา ก็เหนื่อยแระ
    ตอนกลางคืนเหมือนต้องมาทำหน้าที่เหมือน คอลล์เซนเตอร์ ของหางแดง แบบไม่ได้เงินเดือนซะด้วย บางทีก็เหนื่อยเหมือนกันครับ

ผมก็เลยขออนุญาตรวมรวมคำถามต่างๆ ที่สมาชิกหลายๆ คนได้ถามไถ่กันมา
    ตั้งแต่ช่วงที่มีโปรโมชั่น 0 บาท จนกระทั่งโปรล่าสุดกันเลยนะครับ
    ถ้าสมาชิกท่านใดเห็นว่ากระทู้นี้มีประโยชน์ต่อใครหลายๆ คนที่จองตั๋วหางแดงไว้ ก็รบกวนช่วยคลิ๊กโหวตกระทู้
    และคลิ๊กเข้าคลังกระทู้เก่ากันด้วยนะครับ เผื่อจะได้ใจเป็นข้อมูลต่อไป

ข้อมูลเหล่านี้ได้มาจากหลายแหล่งนะครับ ทั้งประสบการณ์ส่วนตัว และการสอบถามข้อมูลจากพนักงาน
    ซึ่งส่วนตัวผม ขอแนะนำว่า ยังไงถ้ามีปัญหาเกี่ยวกับการจองตั๋ว ตอนนี้ลองโทรไปที่คอลล์เซนเตอร์ 02-5159999 ดูนะครับ
    แต่ก็เห็นว่า เนื่องจากคอลล์เซนเตอร์ตอนนี้ ถูกย้ายไปรวมศูนย์ใหญ่ที่กัวลาลัมเปอร์ จึงทำให้เสียงอาจจะขาดๆ หายๆ บ้าง (เห็นว่าเป็นระบบ Voice over IP)

ถ้าเป็นไปได้ ก็ลองติดต่อเคาน์เตอร์ของแอร์เอเชีย และ ที่ห้างเทสโก้โลตัสดูนะครับ คุยกับพนักงานหางแดงตัวเป็นๆ น่าจะได้ให้ข้อมูลที่ถูกต้องและแม่นยำมากกว่า ส่วนความเห็นของผม เนื่องจากผมเองก็ไม่ได้เป็นอะไรกับหางแดง
    เพียงแค่บินกับหางแดงมาร่วมร้อยกว่า เที่ยวบิน และเหลือคิวบินอีกเพียบ ... จึงตอบไปตาม ประสบการณ์ ที่ผมเจอเท่านั้นนะครับ
    (ย้ำว่า ผมเป็นสัตวแพทย์ รักษาน้องหมาน้องแมว แบบเต็มเวลา ประจำการอยู่โรงพยาบาลสัตว์เอกชนแห่งหนึ่งในเชียงใหม่ เท่านั้น)

ด้วยอิทธิพลของหางแดง 0 บาทแท้ๆ เลย
    (โฆษณาของหางแดงที่มาเลย์นี่ขำดีนะครับ เหอๆๆ)

จากคุณ : ยุ่งชะมัด..สัตวแพทย์ - [ 19 ก.พ. 52 02:50:51 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com