Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

UK Visa คำแนะนำจากประสบกาณ์ยื่นขอวีซ่าท่องเที่ยวอังกฤษ เอามาเล่าสู่กันฟังครับ

หลังจากที่อ่านกระทู้ใน BP มาซักพักนึง เห็นคนพูดถึงการไปเที่ยวอังกฤษกันเยอะมาก
    ผมก็อยากไปเที่ยวอังกฤษด้วยเหมือนกัน เลยเริ่มศึกษาเกี่ยวกับกรรมวิธีการยื่นขอ UK Visa
    มีทั้งไปตั้งกระทู้ที่ห้องไกลบ้าน และมาแจมกระทู้ใน BP ด้วย จนในที่สุดก็ไปยื่นขอ UK Visa มา
    ตอนนี้วีซ่าผมผ่านเรียบร้อยแล้วครับ เลยเอาประสบการณ์ตั้งแต่เริ่มศึกษาข้อมูล จนถึงกรอกแบบฟอร์ม
    การไปยื่นขอวีซ่า จนถึงวันรับวีซ่า มาเขียนเป็นข้อแนะนำไว้ เผื่อเพื่อนๆ คนใดกำลังจะยื่นขอ UK Visa
    จะได้มีไว้เป็นข้อมูล เพราะกว่าผมจะกรอกแบบฟอร์มสำเร็จไปได้ ก็ใช้เวลาอยู่พอสมควรทีเดียวครับ
    ลองอ่านกันดูนะครับ

จากคุณ : ouise - [ 5 มี.ค. 52 11:32:48 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com