Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

Review>> บ้านสุขาวดี กับการทำงานเป็นทีม ของผู้คนบนพื้นฐานของความรัก ขอความกรุณาด้วยครับ

รีวิวคราวนี้ก็คราวเดียวกับวันที่  14-15 กุมภาพันธ์ 2552 นะครับ แต่เป็นการได้เข้าไปเยี่ยมเยียน บ้านสุขาวดี ของทางเครือสหฟาร์มครับ ซึ่งเป็นของท่าน ดร.ปัญญา โชติเทวัญ ในครั้งนี้ที่ไปผมไม่ได้มีโอกาสเข้าไปในอาคารทุกหลังเนื่องด้วยเวลา ผมตัดสินใจเลือกเฉพาะตึกบางตึกเท่านั้น อากาศร้อนครับ อาคารแต่ละหลังอยู่ห่างกันพอสมควร ผมนำภาพรวมๆสถานที่ที่ผมได้ผ่านได้แวะชมในวันนั้นมาฝากกัน ตัวตึกทุกหลังที่นี่ดูยิ่งใหญ่มาก สีสันสวยงาม น่าเก็บภาพในทุกๆมุมเลยครับ ยังไงลองชมรีวิวของผมในครั้งนี้กันดูครับ สุดท้ายแถมเซ็นทรัลพัทยาบรรยากาศช่วงค่ำในวันที่ 14 มาฝากกันด้วยครับ

ป้ายทางเข้าจากถนนสุขุมวิท ดร.ปัญญา โชติเทวัญ ท่านได้กล่าวถึงบ้านสุขาวดีไว้ว่า “ผมเอาไว้เป็นบ้าน เพื่อให้คนไทยใช้อ้างอิงได้ในโลกนี้ว่านี่เป็นบ้านของคนไทย”

จากคุณ : กัปตันลูกชุบ - [ 5 มี.ค. 52 13:18:28 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com