Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ขอคำแนะนำเรื่องรถไฟ Thalys

ต้นเดือนพฤษภามีโปรแกรมจะไปเที่ยวเบลเยี่ยมค่ะ ตั้งใจว่าจะอยู่ที่นั่น 2 วันแล้วนั่งรถไฟ Thalys ไปเที่ยว Amsterdam 3 วัน ปิดท้ายด้วย นั่ง Thalys (เหมือนเดิม) ไปอยู่ Paris อีก 3 วัน แต่ก็ยังงงๆ เรื่องการจองตั๋วออนไลน์อยู่ค่ะ ไม่เข้าใจว่าถ้าเราชำระเงินออนไลน์แล้ว เราสามารถ print ตั๋วออกมาได้เลยหรือเปล่า เข้าไปลองจองดู เค้าก็มีให้เลือกว่าจะไปรับตั๋วเองที่สถานี(ต้องไปรับภายในกี่วันก็ไม่รู้) หรือจะให้ส่งเป็นจดหมายไป(แต่ที่อยู่ต้องอยู่ในเบลเยี่ยมอ่ะ) ไม่มีให้เลือกว่า Home Print มีใครเคยมีประสบการณ์จองตั๋ว Thalys ช่วยแนะนำด้วยค่ะ ถ้าต้องไปรับเองไปรับในวันที่จะเดินทางเลยได้หรือเปล่า หรือถ้ามีวิธีการเดินทางอื่นที่สะดวกก็แนะนำได้นะคะ ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : ppyada - [ 7 มี.ค. 52 19:35:56 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com