Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

มีใครขี้โกงเหมือนเราบ้างมั้ย.....( ก็มันเป็นสิทธิของชั้นนี่นา )

สืบเนื่องจากงานไทยเที่ยวไทยครั้งนี้ โปรโมชั่นของ HSBC ในการแลกของรางวัล 1สิทธิ / 1วัน / 1บัตร พอดีเราซื้อทั้งหมด 47,000 กว่าบาท (ของที่บ้าน + คนรู้จักฝากซื้อ) ซึ่งมีสิทธิที่จะได้รับ
    = ใช้จ่ายผ่านบัตรครบ 45,000 บาทแลกที่พักฟรี
    = ครบ 25,000 บาทแลกกระเป๋าเดินทางใบเล็ก
    = ครบ 12,000 บาทแลกบัตรกำนัลมูลค่า1,000 บาท
    = ครบ 5,000 บาทแลกบัตรกำนัลมูลค่า 300 บาท
    แต่ด้วยความที่ไปวันอาทิตย์อะไรๆก็หมดที่พักที่ร่วมรายการต่างพากันพร้อมใจหมดเหลือแต่ เอสตาเต้ (เขาใหญ่) ซึ่งโดยส่วนตัวไม่ชอบเที่ยวแนวนี้ เอาล่ะ เอาไงดีหว่า...?หลังจากเข้าคิวอยู่นานกำสริปจนเปียกเลย
    พนง... โปรโมชั่นที่พักเหลือแต่ เอสตาเต้ ครับ
    เรา...   ไม่อยากได้อ่ะค่ะ งั้นขอเป็น กระเป๋า 1 ใบ กับ Voucher มูลค่า 1,000 บาท 1ใบและ Voucher มูลค่า 300 บาท 1 ใบค่ะ (ซึ่งรวมจำนวนเงินแล้วก็พอดิบพอดี)
    พนง...  อ๋อไม่ได้ครับพร้อมกับชี้ให้ดูที่ป้าย เลือกได้อย่างเดียว 1สิทธิ /1บัตร/1วัน ถ้าไม่เอาที่พักก็ได้กระเป๋าอย่างเดียว ใบเดียวครับ
    เรา...   อ้าวแล้วที่รับอาสามาซื้อจ่ายไปตั้งเยอะล่ะ ..แห้วอ่ะดิ (อันนี้คิดในใจ)
    เรา...   พี่คะแล้วถ้าตอนแรกหนูแยกบิลมารับของรางวัลล่ะคะได้มั้ย? พี่ก็คงไม่รู้ใช่มั้ยคะ?
    พนง...  ไม่พูดอะไร แค่...สะแหยะ...ยิ้มมุมปาก
    เรา...   วางสริปบิลออกมาแค่พอแลกกระเป๋า ที่เหลือดึงกลับคืนเพื่อจะเอาไปกระจายบิลแลกของใหม่
    พนง...   งงๆ แต่คงพอเข้าใจเหตุการณ์ แล้วพูดว่าทำอย่างนี้ผมจะซวยเอานะ  
    เรา...   ไม่หรอกค่ะ เด๋วหนูไปต่อแถวอื่นเพราะถ้าหนูแยกบิลแต่แรกพวกพี่ก็คงจะไม่รู้หรอกเพราะคนมันเยอะมากแล้วใช้ระบบเขียนมือ ไม่ได้ คีย์ขอมูลในคอมฯ ก็มันเป็นสิทธิของหนูนี่ ตังค์ที่หนูจ่ายไปหนูก็ควรจะได้ของแถมพวกนี้ ขอบคุณนะค๊ะ
    สรุปเข้าคิว 3 ครั้งไม่ซ้ำเคาว์เตอร์ เสียเวลาไป ชั่โมงกว่าๆ  ได้
    1.   กระเป๋า 1 ใบ
    2.   Voucher 1,000 บาท Big C
    3.   Voucher 300 Top super
    ปล.เคาว์เตออร์ข้างๆมีคุณป้าคนนึงยืนโวยวายเรื่องแบบเดียวกับเราด้วยแต่คงไม่ขี้โกงเหมือเราเลยได้แค่กระเป๋าใดเดียวแล้วก็บ่นๆๆๆไม่หยุด เราเลยแอบบอกต่อๆกับคนที่ยืนเข้าคิวได้หลายคนเหมือนกัน....ลั้ลลา~ลั้ล..ลา~

แก้ไขเมื่อ 17 มี.ค. 52 12:10:34

จากคุณ : YAYA_YAYA - [ 9 มี.ค. 52 10:29:56 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com