Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ใครบอกว่า นางสาวไทยเพี่ยน ขอบคุณนะค่ะ แล้วกลับหัวเรือมาอ่านใหม่ได้ค่ะ

เพี่ยนตรงไหนเหรอค่ะ ถ้าอ่านแล้วไม่รู้เรื่อง ก้อ บอกดีๆก้อได้นะค่ะ จะได้เขียนแบบภาษาทีเป็นทางการเพื่อ หลายๆท่านจะได้ไม่จิตตกเวลาอ่านค่ะ

ที่มาเขียน ก้อหวังจะให้ช่วยภูมิใจกันไม่มากก้อน้อย แต่ไหง กลายเป็นเปรยแกมกัดจิกกันว่า ..............เพี่ยน เหรอ   อยากบอกว่า เต้ไม่ได้ ตลกด้วยนะค่ะ  เพราะถ้าอ่านในเนื้อหา แล้วคุณเป็นคนไทยคนหนึ่งที่เดิมตามหลัง ชาวต่างชาติ แล้วเห็นชาวต่างชาติชื่นชมกับสิ่งที่เรามี และศิลปะในประเทศไทย  เป็นคุณก้อคงจะดีใจนะค่ะ  เต้ก้อเลยอยากเขียนเพื่อจะได้ช่วยกัน สุนทรีย์พร้อมภูมิใจ ไม่ใช่มาล้อคนเขียนว่า ..........เพี่ยนแบบนี้.........  

เต้ไม่อยากจะว่า.......... แต่ก้อแล้วแต่สติปัญญาและความสุนทรีย์ส่วนบุคคลค่ะ ของแบบนี้มันยัดใส่สมองกันไม่ได้ง่ายๆซะด้วย  แค่นี้แหละค่ะ

แล้วอยากจะอธิบายว่าที่ไปหลายที่ ก้อเพราะ

พาเพื่อนฝรั่งไปเที่ยวค่ะ   เมืองกาญจน์     กรุงเทพ  เชียงราย เชียงใหม่     หลี้เป๊ะ   และเกาะในกระบี่เกือบทั้งหมดแหละค่ะ  แล้วก้อกลับด้วยรถไฟ เพื่อให้เห็นวิว  สบายๆเปลี่ยน บรรยากาศ  มาลงที่บ้านโป่งเพื่อ ต่อรถมาเมืองกาญจน์อีกที  

แล้วที่บอกว่า ทำไมไปหลายทีจัง  ขอตอบค่ะ  เพราะมีเวลา และมีทรัพย์ที่จะไปค่ะ  ไม่ได้รวยนะค่ะ แต่แค่มีพอไปเที่ยว  เพื่อการท่องเที่ยวไทยเท่านั่นเอง    ซึ่งตอนแรก ก่ะจะเอาเงินไป hongkong ซะก่อนแล้ว   แต่เปลี่ยนใจ เที่ยวเมืองไทยดีกว่าค่ะ

http://www.pantip.com/cafe/blueplanet/topic/E7626697/E7626697.html

และสุดท้ายนี้ ชอบ เชียงใหม่มากค่ะ ชอบเจดีย์สีขาว ของวัดสวนดอกค่ะ  สีทันสมัยโดยไม่ต้องเติมอะไรมากมายนัก   เชียงรายก้อดีนะค่ะอาหาร ร้านข้าวต้มอร่อยมากค่ะ

แก้ไขเมื่อ 16 มี.ค. 52 00:05:46

จากคุณ : WMW - [ 15 มี.ค. 52 23:58:21 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com