Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

บ่อเกลือ - เชียงของ และแม่แจ่ม ฮอด (สวนสนบ่อแก้ว) - แม่สอดควรใช้เส้นไหนคะ

รบกวนถามและขอคำแนะนำด้วยค่ะว่าจากบ่อเกลือ น่าน ไปเชียงของ ควรใช้เส้นไหนคะ

ที่คิดไว้คือบ่อเกลือ ปัว ท่าวังผา สองแคว แล้วใช้ 1148 ไปเชียงคำ เวียงแก่น น่ะค่ะ  
    ไม่เคยไปเที่ยวแถวนั้นเลยค่ะ ปรกติเค้าใช้เส้นไหนคะ

และจากดอยอินทนนท์ แม่แจ่ม อยากแวะสวนสนบ่อแก้วที่ฮอดแล้วจะเข้าแม่สอดนี้
    จำเป็นต้องใช้เส้นฮอด - ดอยเต่า (1103) เข้าอ.ลี้ เพื่อจะมาใช้เส้น 1 ไปตากก่อน
    หรือปล่าวคะหรือว่าใช้ 108 ไปแม่สะเรียงแล้วต่อ 105 สบเมย ท่าสองยาง
    แม่ระมาด จะใกล้กว่า แต่เส้นนี้เคยได้ยินว่าไม่ค่อยปลอดภัยน่ะค่ะ

ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบล่วงหน้าเลยค่ะ smile

แก้ไขเมื่อ 16 มี.ค. 52 15:50:14

จากคุณ : มาเรีย ณ ไกลบ้าน - [ 16 มี.ค. 52 02:22:58 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com