Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

[[ สอบถาม ]] กดเงินสดจากเครื่อง ATM ในต่างประเทศ

เนื่องจากจะไป New Zealand เสาร์นี้แล้ว แต่ยังหาแลกเงิน NZD ไม่ได้เลยค่ะ ไม่ว่าจะธนาคาร superrich เฮ้อ คนไปเที่ยว NZ เยอะจริง ๆ

เลยอยากสอบถามเพื่อน ๆ ที่เคยใช้บัตรไปกดเงินสดจากตู้ ATM ที่ต่างประเทศค่ะ ว่า บัตรนั้น ต้องเป็นบัตร ATM ชนิดไหนค่ะ ของเรามีบัตร ATM ของ ธ.กรุงเทพ แบบ Premier (มีอยู่บัตรเดียว) ใช้กดได้ไหม หรือว่าต้องไปเปลี่ยนเป็นบัตร B-First ค่ะ ถึงจะกดได้

ค่าธรรมเนียมในการกด เสียครั้งละประมาณเท่าไรค่ะ ถ้าแพงมาก ก็ว่าจะแลกเงิน USD ไปแทน แล้วไปแลกที๋โน่นอีกต่อหนึ่ง

ส่วนบัตรเครดิต เราไม่เคยเก็บรหัสบัตร หรือจำรหัสกดเงินสดเลยค่ะ อันนี้คงเป็นทางเลือกสุดท้าย

ขอบคุณ สำหรับทุกคำตอบนะค่ะ pinkrose

จากคุณ : Invisible Angel - [ 16 มี.ค. 52 08:14:31 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com