Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ไม่เคยด่าสุวรรณภูมิ แต่วันนี้ต้องด่า

ด่า ทอท ครับ
    ที่ชั้นผู้โดยสารขาเข้า แต่ก่อนจะเดินถึงกันได้หมดตั้งแต่ประตูแรกไปถึงประตูสุดท้าย
    เมื่อวานไปส่งที่บ้านที่ขาออก แล้วไปจอดรถ
    เดินกลับเข้ามาที่ชั้น 4 แถวประตู 3 4
    ลงบันไดเลื่อนไปที่ขาเข้าชั้น 2 เพื่อยืมโทรศัพท์ไปญี่ปุ่น

พอจะเดินไปประตู 5 6 7 .... กลับมีป้ายว่าห้ามผ่าน
    เฮ้ย เกิดอะไรขึ้นเนี่ย ไม่เคยเจอแบบนี้มาก่อน
    ไม่เป็นไร เดินออกไปนอกตัวอาคารตรงที่แท็กซี่จอดรอ
    พอกำลังเดินไปคนคุมคิวบอกว่าจะไปไหนครับ ไปไม่ได้นะครับ ตรงนี้ห้ามเดิน
    เฮ้ยครั้งที่ 2 อะไรกันอีกวะเนี่ย ก็เลยเดินเข้าตัวอาคารอีกรอบ แล้วขึ้นไปชั้น 3 หรือ 4 ไม่แน่ใจ
    ทีนี้ก็เดินจนไปถึงประตู 7 8 เลย เพราะบูธมือถืออยู่แถวนี้
    แล้วก็ลงบันไดเลื่อน พอจากชั้น 3 จะไปชั้น 2 ก็มียามยืนคุมบันไดเลื่อนอีก
    ยามถามว่าจะไปไหน ก็บอกว่าจะไปยืมมือถือ ยามก็บอกอย่างดี

ผมถามพนักงานที่บูธมือถือว่าเดี๋ยวนี้ห้ามเดินผ่าแล้วเหรอ
    เค้าบอกว่าใช่   ทอท ทำไปเพื่อป้องกันแท็กซี่ผี
    ถ้าสมมุติว่าที่พนักงานมือถือบอกเป็นเรื่องจริง
    ผมถือว่าเป็นการแก้ไขปัญหาที่ทุเรศที่สุด ไม่มีปัญญาทำดีกว่านี้แล้วเหรอ
    bts รถไฟฟ้าใต้ดิน แต่ละแห่งเค้ายังออกกฎห้ามกินห้ามดื่ม ห้ามนู่นห้ามนี่ได้หมด
    แล้วนี่เมิงเป็นถึงสนามบินนานาชาติ ทำไมเมิงจะออกกฎแล้วจัดการกับแท็กซี่ผีเหล่านั้นไม่ได้วะ
    แต่กลับออกกฎทำให้คนอื่นที่ไม่เกี่ยวข้องเดือดร้อนไปหมด

ถ้ามีกระทู้ด่าไปแล้วก็ขออภัยครับ
    นาน ๆ จะเข้ามาอ่านทีนึง
    ครั้งนี้ทนไม่ไหวจริง ๆ
    ปกติผมไม่เคยด่าสุวรรณภูมิเลยนะ
    เพราะผมชอบมันมาก

จากคุณ : วี - [ 29 มี.ค. 52 16:51:18 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com