Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

mask เวลาเลิกใช้ ต้องเก็บใส่ตู้เย็นหรือเปล่า...

หน้ากาก mask เวลาเลิกใช้ ต้องเก็บใส่ตู้เย็นหรือเปล่า?
    เป็นคำถามที่ผมเองเคยถูกถามหลายครั้งเหมือนกัน ครั้งแรกที่ได้ยินก็ยังอดแปลกใจไม่ได้ว่า.. ใครเป็นคนคิดนะว่าให้เอาไปแช่ตู้เย็น ฮ่า.. ฮ่า.. แล้วแช่ตู้เย็นจะช่วยอะไรได้ก็ไม่รู้เหมือนกันครับ ผมเองก็ไม่ทราบเหตุผลเหมือนกันว่าทำไมต้องแช่.. เลยไม่รู้ว่าจะตอบยังไงเหมือนกันนะ อิ๊..อิ๊..

โดยส่วนตัวผมเอง ผมไม่เคยเอาไปเช่ในตู้เย็นนะ.. ทำไมน่ะเหรอ ก็เพราะที่บ้านผมตู้เย็นมันเล็กน่ะซิ่ อยู่ไม่กี่คนจะไปซื้อใหญ่ๆ ทำไม แล้วคิดดูนะว่าที่บ้านผมมี mask เกิน 10 อัน ขืนเอาไปแช่ตู้เย็น มีหวังได้กินหน้ากาก ต้มน้ำปลา แทนกับข้าวแน่เลย

หน้ากากที่ใช้อยู่ผมใช้มากกว่า 3 ปี ก็เก็บในกล่องตลอด เท่าที่ผ่านมาก็ไม่เคยมีปัญหานะ นอกจากจะเหลืองๆ นิดหน่อยแล้วก็มีรานิดๆ (โทษฐานซกมก ดองไว้ในกล่องนานเป็นอาทิตย์เลย) โส..น้า..หน้า..

เอาเป็นว่าไม่ขอฟันธง.. ในเรื่องนี้ละกัน หุ..หุ..

แต่สำหรับผมไม่เคยแช่ก็แล้วกันครับ ฮ่า..ฮ่า...

ถ้าไง.. ลองฟังความคิดเห็นของเพื่อนๆ กันดูละกัน...

จากคุณ : ตะวันลับฟ้า - [ วันจักรี 20:25:10 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com