Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

::::: เที่ยวสงกรานต์ ปี 52 พัก 2 คืน @ Bari Lamai , Rayong ที่พักสวย ๆ ค่ะ :::::

ช่วงสงกรานต์ที่ผ่านมาเลือกพักที่ระยอง 2 คืนค่ะ ไม่ได้ข้ามฝั่งไปเสม็ด
    นั่งเล่น เดินเล่น ขับรถเล่นกันอยู่แถวนี้

จอง Bari Lamai ล่วงหน้าไว้ 1 เดือน

สำหรับที่พักแบบ Beach Front Deluxe ไว้ค่ะ

จากที่โทรจองครั้งแรก ได้ห้องเป็นชั้น 2 แต่ขอไว้ถ้าเปลี่ยนห้องเป็นชั้น 1
    ได้จะดีมาก วันถัดมาพนักงานก็โทรแจ้งว่าได้ชั้น 1 แล้วนะคะ ดีใจจัง

แล้วพอวันใกล้เดินทาง 3 วันล่วงหน้า ก็พึ่งนึกได้เรื่อง wi-fi โทรถามว่ามีมั้ย
    เค้าว่ามีปล่อยสัญญาณแต่ไปไม่ถึงห้องที่พัก เราเลยแจ้งว่าอยากได้ห้อง
    ที่สามารถเล่น wi-fi ได้ เค้าก็จัดการย้ายไปพักห้องตึกแรกค่ะ ดีใจอีกรอบ

วันเดินทางถึงรีสอร์ทตอนบ่าย ๆ จำง่าย ๆ วิ่งยาวมาถึง บ้านเพ หลักกิโลที่ 8
    เจอเสานี้ปุ๊บเลี้ยวเข้ารีสอร์ทเลย เพราะอยู่ตรงหัวโค้งพอดีค่ะ

Bari Lamai อยู่ค่อนไปทางสวนสน-บ้านเพ มากกว่าแหลมแม่พิมพ์นะคะ
    ถ้าขับผ่านแหลมแม่พิมพ์ก็ต้องยิ่งยาวมาอีกราว 10++ ก.ม. ค่ะ

มาถึงที่พัก พนักงานออกมาต้อนรับดี ขนข้าวของเข้าที่พักให้
    พร้อมเชิญให้เราทานของว่างต้อนรับค่ะ

เป็นวุ้นใส้ถ้าไม่เป็นฝรั่งก็สาลี่ล่ะ พร้อมน้ำใบเตยค่ะ

จากคุณ : nagoyalover - [ 16 เม.ย. 52 12:40:34 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com