Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

^@^ คิวชูอารมณ์ดี ตอนที่ 3.5 โรแม้นแสนทรหด หมดแรงกันหลังอาน ที่ยุฟุอิง.. ครับพ้ม!! ^@^{แตกประเด็นจาก E7640488}

อู้มาซ่ะเกือบ 2 อาทิตย์ ต้องรีบกลับมาโดยพลัน ก่อนที่จะโดนตามออกอากาศ
    ใครที่มารอเก้อในวันอังคารที่แล้วมา และที่แล้วนู้น ก็กราบขออภัยด้วยนะครับ

สำหรับตอนนี้ ขอเก็บตกยุฟุอิง กันเป็นตอนสุดท้าย ก่อนจะพาไปเมืองอื่นกันบ้าง เด๋วจะเบื่อกันซ่ะก่อน

เมื่อเป็นตอนทิ้งทาย ดังนั้น ตอนนี้ได้ เหนื่อย และเสียวแน่นอน!   ฮ่าฮ่าฮ่า

เรื่องมันเริ่มมาจาก คุณลุงเจ้าของมินชุกุฮาซึวะ ให้ยืมจักรยานใหม่ ๆ ดี ๆ ขี่สนุก มีเกียร์ขึ้นเขา มา 1 คัน
    แล้วบรรยากาศบวกกะทิวทัศน์เมืองน้อยกลางหุบเขาแห่งดีก็แสนดีเป็นหนักหนา
    ฟ้าโปร่ง แดดหลบ เมฆเป็นผู้น้อย มีแต่หมอกลอยตัวขมุกขมัวอยู่ทั่วฟ้า แถมอากาศยังเย็นนนนน.. ได้ที่ ใช้แรงกันถึกยังไงก็น่าจะแค่เหงื่อซึม

อย่ากระไหนเลย หาเหา เอ๊ย! หาเรื่องปั่นจักรยานรอบเมือง แบบที่ที่ไม่มีทัวรที่ไหนกล้าพาไปดีกว่า
    อยากชมบรรยากาศแบบบ้านบ้านแต๊ ๆ อยู่พอดี เห็นเมืองมาพอละ

ผู้นิยมเข้าป่า.. ตามมาได้เลย
    ส่วนผู้นิยมออกทะเล.. ให้ผมรีวิวจบตอนนี้ก่อนเน้อ แล้วจะตามไปสมทบ

หมายเหตุ: มีคำแนะนำมา ให้ผมเปลี่ยนเสียงตัวสะกด ชื่อเมือง Yufuin จาก อิน เป็น อิง จะได้ตรงตามสำเนียงญี่ปุ่น

ขอบคุณนะครับ ตอนแรกก็คุ้น ๆ อยู่เหมือนกันว่าได้ยินมาประมาณนั้น แต่ไม่กล้าคอนเฟิร์ม

ใครรู้ภาษาญี่ปุ่น แนะนำเพิ่มได้เลยครับ ผมมันพวกจับฉ่ายลักจำ อย่าเอาวิชาการอะไรกับผมมาก

จากคุณ : NumAromDee - [ 21 เม.ย. 52 18:09:38 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com