Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

O….ย้อนดูประวัติศาสตร์…ผ่านโปสการ์ดคุณปู่....O

สวัสดีวันคุ้มครองโลกครับ

หลายวันก่อน...พี่ชายส่งรูปมาให้ชุดหนึ่ง
    บอกว่าเป็นภาพโปสการ์ดเก่าของพ่อที่เก็บไว้นานมากแล้ว
    ผมเห็นแล้วจำได้เลย..เพราะเคยเห็นเมื่อผมยังเล็ก
    เชื่อว่าพ่อเก็บสะสมโปสการ์ดชุดนี้ไว้นานแล้ว ตั้งแต่ผมยังไม่เกิด

ถึงแม้ว่าโปสการ์ดชุดนี้จะไม่ใช่สถานที่ในเมืองไทยก็ตาม
    แต่ก็เป็นดินแดนที่มีเรื่องราวทางประวัติศาสตร์ ที่เกี่ยวกับประเทศไทยของเราอยู่บ้าง
    และที่ผมจำได้ดี...เพราะสถานที่แห่งนี้ ผมก็เคยไปเยือนหลายครั้งในช่วงวัยเด็ก
    และยังประทับใจไม่ลืมครับ

จากคุณ : พรเลิศ - [ วันคุ้มครองโลก 16:39:20 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com