Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

Please fly with TG, if you are Thai

ขำๆนะครับ กับกระทู้แนะนำ ผมเคยเจอเหตุการณ์กราวนด์ไม่ค่อยดีที่สุวรรณภูมิ business class ครั้งหนึ่ง เลยอยากให้กำลังใจคนทำดีบ้าง ส่วนที่ทำไม่ดีก็อ่านกระทู้แนะนำแล้วรับไปซะ

แต่นอกจากนั้น ปีหนึ่งผมบินสักสิบถึงสิบห้าครั้งไฟลท์ต่างชาติใกล้ไกล บอกจากประสบการณ์นะครับ บริการดีมากๆๆๆๆ ผมได้อัพเกรดอย่างน้อยปีละครั่ง ยิ้มแย้มแจ่มใส พี่แอร์เดินเข้ามาทักทาย ไปทำงานหรือคะ  เสื้อน่ารักจังเลย อาหารไม่อร่อยเอาของ business มาให้ เรียกผมน้องรูปหล่อ

พี่ น้องสจ็วต ยิ้มหวานถามว่าเป็นวีเจหรือเปล่าครับ ไปเที่ยวคนเดียวไม่เหงาหรือครับ ทำงานเมืองนอก้บหรือครับ ส่วนมากเรียกผมท่านด้วยครับ ทั้งสุภาพ น่ารัก ยิ้มแย้มสุดๆ ช่วยเก็บกระเป๋า เสื้อjcacket ให้ตลอด

ครั้งหนึ่งกลับมาจากปักกิ่งผมมีไข้สูงมาก พี่สจ็วตเอาผ้าชุบน้ำเย็นมาเช็ดหน้าให้ คอยดูแลอย่างดีเข้ามาถามไถ่ตลอด ตอนนั้นผมซักยี่สิบต้นๆได้

ตอนบินลอนดอนได้อัพเกรดเป็น first ก็เอาใจใส่นุ่มนวล น่ารักมากครับ

สิ่งหนึ่งที่ผมสังเกตุผู้โดยสารไทยบางท่านนะครับ คือไม่เคยพูดของคุณ ใช้น้ำเสียงกระชากกับพนักงานต้อนรับ บางคนอาการหนักคิดว่า business class นี่คือ international buffet เรียกร้องไม่หยุด

เอาเป็นว่าใครมีประสบการณ์ดีๆกับ TG ก็ช่วยกันนะครับ แต่ตัวเครื่องนี่ห่วยจริงๆ ที่นั่ง business and first ห่วยมากครับ

จากคุณ : C Legal - [ 25 เม.ย. 52 23:59:56 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com