Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

[Review] เกาะกุฎี จ.ระยองครับ

ไม่เคยเขียนรีวิวใน Pantip มาก่อนครับ แต่ได้แรงบันดาลใจจากคุณ TonTon1977 จากกระทู้นี้ครับ http://www.pantip.com/cafe/blueplanet/topic/E7784409/E7784409.html เพราะฉะนั้นรีวิวนี้คงจะเรียบ ๆ ไม่มีมุขฮา ๆ เน้นนำเสนอข้อมูลและรูปถ่ายก็แล้วกันครับ

เกาะกุฎีอยู่ห่างจากท่าเรือบ้านเพประมาณ 8.8 กม. (วัดจาก Google Earth) นักท่องเที่ยวมักจะซื้อแพคเกจแบบ one day trip มาเที่ยว แต่สำหรับทริปนี้ของผมไปค้าง 1 คืนโดยนำเต๊นไปเอง เพราะบ้านพักเต็มครับ
    บรรยากาศตอนกลางวันดีมากครับ มีลมตลอดจนถึงหัวค่ำ แต่กลับตรงข้ามเมื่อถึงเวลานอน ...

การเดินทางสามารถเช่า speed boat ได้ไม่ยากจากท่าเรือหรือจะหาข้อมูลก่อนใน Pantip ก็ได้ครับ บนเกาะมีร้านอาหารบริการ แต่จะปิดเร็วครับประมาณ 16.00 น.

แก้ไขเมื่อ 28 เม.ย. 52 10:43:56

จากคุณ : Phoenix032 - [ 28 เม.ย. 52 10:41:31 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com