Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

สอบถามค่ะ สวนสัตว์เขาเขียว+สัตหีบ

วันที่ 1 (วันแรงงาน)วางแผนจะพาครอบครัวและพ่อแม่ ไปเที่ยวค่ะ มีจุดหลักๆที่อยากแวะ คือ สวนสัตว์เขาเขียว ของคุณลูกๆ และ สัตหีบสำหรับพ่อแม่ ค่ะ แต่พ่อกับแม่ ไม่อยากค้างคืน ไปเช้าเย็นกลับจะได้ไหมคะ
    กะว่า ตรงไปสัตหีบก่อน ดูศูนย์เพาะพันธ์เต่าทะเล กับเรือรบ ช่วงบ่าย แวะสวนสัตว์เขาเขียว มีคำถามดังนี้ค่ะ
    1.จากกรุงเทพ ไปสัตหีบ ใช้เวลาเท่าไหร่คะ และวันที่ 1 นี้ เรือรบยังอยู่หรือเปล่าคะ
    2. จากสัตหีบ ถึง สวนสัตว์เขาเขียว ระยะทางประมาณเท่าไหร่คะ ใช้เวลากี่นาที ไม่เคยไปค่ะ กะเวลาไม่ถูกว่าต้องออกกี่โมง
    3. ช่วยแนะนำร้านอาหาร แถวสวนสัตว์เขาเขียว ตอนเย็นด้วยค่ะ ( ง่ายๆไม่เน้นหรู ค่ะ)
    มีคนแก่และเด็กๆ ไม่อยากจัดคิวแน่นเกินไป เผลอๆเด็กๆ เห็นทะเลแล้วอยากเล่นน้ำอีก

จากคุณ : ครอบครัวตัวดี - [ 29 เม.ย. 52 12:17:26 A:125.25.140.191 X: TicketID:214079 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com