Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

"ไข่มุก ซีฟู๊ด " ทำTripหัวหินกร่อยเลย

คืออย่างงี้ครับ เมื่อวันที่ 1 พค. ก้ได้มาเที่ยวหัวหิน กะว่าจะมาดู Jass Fes.

แต่กลัวคนเยอะก้เลยมาก่อนซัก1วัน

และก้ได้แวะเข้าไปในตลาดคนเดินของหัวหินฮะ  เดินดูของกันได้ซักพัก
    ก้ชักจะหิว  เห็นร้าน  " ไข่มุก ซีฟู้ด " คนค่อนข้างเยอะ และก้ใหญ่พอสมควร

ก้เลยตัดสินใจเข้าไปลองกัน  ตอนแรก กำลังว่าจะดูเมนูที่วางไว้หน้าร้าน ก็มีเด็กคนหนึ่ง ก้เข้ามาคอยรับแขกคับ ผมก้ถามเกี่ยวกับเรื่อง ราคาอ่ะครับ

ซักพักก็มีพนักงานผู้ชาย เข้ามาบอกว่า ทางร้านไม่มีเมนูแนะนำอาหาร แล้วก้รีบต้อนเราเข้าไปในร้าน  ยอมรับเลยคับ ว่าประมาทไปหน่อย

เข้าไปในร้าน ขึ้นไปชั้นสอง คนแน่น จนกลัวว่า บ้านจะถล่มลงมา

เบียดเสียด โต๊ะต่อโต๊ะ เลยครับ

ซักพักพนักงานก้เขามารับออเดอร์  เราก้สั่ง ปูนิ่มทอดกระเทียม แกงส้มไข่ปลาริวกิว ไข่เจียวปู คะน้าหมูกรอบ

สั่งไป รอนานมากครับ แต่เราก้ทำใจว่า วันนั้น คนเยอะ    เยอะมาก

แล้วโต๊ะที่มาก่อน ก็ยังไม่ได้อาหารกันอีกหลายโต๊ะ ต่างคนก้มองหน้ากันไปมา จนเมื่ออาหารมาถึง ก้รับประทานกัน แกงส้มก็ออกแนวจะคาวซักหน่อย

คงจะรีบทำ  ส่วนไข่เจียวปูกับ ปูนิ่มก้เฉยๆ ปกติ  

จนเมื่อเราเห็นคนเริ่มทยอยกันมา จึงตัดสินใจว่าจะรีบเก็บเงิน เพื่อจะได้ให้โต๊ะคนอื่น  กว่าจะเรียกพนักงานมาเก็บเงินกันได้ ก็เหนื่อยเหมือนกัน

โต๊ะข้างๆที่ทนเรียกเก็บเงินไม่ไหว ก็ลุกขึ้น คาดว่าลงไปจ่ายเงินข้างล่าง แล้วก้มีอีก2-3โต๊ะ ตามลงไปเหมือนกัน ผมสังเกตุว่า เห็นมีประมาณ2โต๊ะ ที่เดินออกไปเลย   ชักดาบนั่นแหละครับ

พวกเราก้ไม่ได้สนใจอะไร ก้จะรอจ่ายเงิน  ก็ปรากฏว่า

ไข่เจียวปู = 120 บาท
    คะน้าหมูกรอบ = 80 บาท  ซึ่งจะว่าไปหมูกรอบก้ไม่ค่อยเห็น น่าจะเป็นคะน้าน้ำมันหอยมากกว่า

ข้าว 1 โถ =  70 บาท

แล้ว2เมนูสุดๆๆ

ปูนิ่มทอดกระเทียม  = 680 บาท!!!
    แกงส้ม = 680 บาท!!!

เหมือนกับ เค้ารวมจากโต๊ะที่ชักดาบแล้ว มาลงที่โต๊ะผมซะงั้น

จริงๆแล้วถ้าผมเข้ามาเล่นในบอร์ดนี้ก่อนมา ก็คงจะรู้ว่า ร้านนี้คนได้มาพอสมควรเหมือนกัน ( ปกติอยู่บอร์ดศุภฯ)

โดนเข้าไปอย่างงี้ เหนื่อยจัยเลยครับ  คนไทยเล่นกะคนไทย จะโวยก้โวยไม่ได้ เพราะเราก้ไม่ทันดูราคาก่อนจะสั่ง  แต่โดนราคาโขกกันอย่างงี้ ไม่มีอารมณ์ไปเดินตลาดต่อเลยฮะ

ก็ขอเตือนคนที่ยังไม่ทราบ ถึงชื่อเสียงขอร้าน "ไข่มุก ซีฟู้ด" อยู่ตรง ตลาดคนเดินหัวหิน นะครับ เตือนว่าอย่าไปกินเลยครับ สู้ร้านข้างๆทาง ร้านข้าวต้มยังจะดีเสียกว่า อร่อยก็ไม่อร่อย แล้วยังจะโดนโขกราคากันเลือดซิบ

ไม่ไหวๆฮะ

ปล. ต้องขอโทษด้วยนะฮะ ที่ไม่ได้ถ่ายรูปร้านมา ตอนนั้นไม่มีอารมณ์จะถ่ายละครับ

จากคุณ : D_MFor - [ 2 พ.ค. 52 13:28:03 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com