Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ใครเคยไป เกาะล้าน พัทยา บ้างครับ ... ขอถามเรื่องการเดินทาง กับ ที่พักหน่อย

วางแผนจะไป วันเสาร์หน้า  9 พ.ค. ครับ    ไปกับแม่และน้อง   ออกจาก กทม. ตอนเช้า
    ยังมี 2 ทางเลือกอยู่ว่า  
    - ไปเช้า-เย็น กลับ   ..................................   พอไหวไหมเนี่ย
    - หรือค้างคืน 1 คืน กลับวันอาทิตย์สายๆ   ........    ไม่รู้ที่พักจะมีเหลือขนาดไหน  และราคาแพงหรือเปล่า  (พัก 3 คน)

คิดว่าจะขับรถไปครับ ....  มอเตอร์เวย์  ขอคำแนะนำคร่าวๆหน่อย     ออกช่วงไหนครับ
    และต้องไปขี้นเรือที่ท่าอะไร  (อยู่พัทยาเหนือ กลาง ใต้)    

ที่เกาะล้าน มันมีกี่หาดครับ   บริเวณยอดนิยมสุดคือตรงไหนครับ
    และผมจะเดินทางในบริเวณเกาะได้อย่างไรครับ     มีรถรับจ้างสองแถวอะไรหรือเปล่า
    ส่วนมอเตอร์ไซด์ขี่เองไม่เป็นครับ

ใครมีที่พักแนะนำ  ก็ช่วยบอกกล่าวด้วยครับ     ที่สะดวก ดี และไม่แพงเกินไป

ปล. ใครไปมาแล้ว ... น้ำทะเลสวยใสจริงๆหรือเปล่าครับ  smile

จากคุณ : vva - [ 2 พ.ค. 52 21:30:39 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com