Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ขอคำแนะนำ 8-10 พ.ค. สำหรับไปเที่ยวทะเลตราด ดำน้ำตื้น สำหรับคนที่ยังไม่ด้จองที่พัก

ทางบ้านมีแพลนว่าจะขับรถไปเที่ยวตราด...ที่จริงก็อยากไปเที่ยวเกาะหมาก แต่คงต้องจองล่วงหน้า...ซึ่งคงไม่จะทันแล้วสำหรับ long weekend นี้
    ตอนนี้กำลังหาข้อมูลเกาะช้างอยู่ เพราะเอารถไปจะได้ขับเที่ยวรอบเกาะได้ มีคำถามคือ
    1. โตโยต้า ฟอร์จูนเนอร์ ใหญ่เกินไปไหมครับสำหรับขับเที่ยวเกาะช้าง
    2. เรื่องที่พัก...เดี๋ยวคงจะ search หาข้อมูลเองด้วย แต่อยากทราบราคากลางๆ ของห้องพัก(และห้องน้ำ)สะอาด ปลอดภัย อาจจะเป็นคล้ายๆ service apartment ก็ได้ราคาประหยัดสุดประมาณเท่าไหร่ครับ จะได้เอามาทำงบประมาณ
    3. ถ้าจะพักแบบโฺฮมเสตย์ มีคำแนะนำเพิ่มเติมไหมครับ
    4. ขอคำแนะนำเกี่ยวกับการดำน้ำตื้นแบบ one day trip ด้วยครับ ราคาอยู่ประมาณเท่าไหร่ มีพาไปดำที่ไหนบ้าง
    5. จากข้อ 4. มีพาเที่ยวเกาะหมากแบบไปเช้ากลับบ่ายๆไหมครับ
    6. กิจกรรมอื่นๆที่น่าสนใจ

ขอบคุณมากครับ

จากคุณ : MArs Volta - [ 3 พ.ค. 52 23:23:43 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com