Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

Crazy cat REVIEW : THE ROCK HUAHIN real rock?

00 สวัสดีครับ ทิ้งช่วงไปนานนะครับ หลังจากที่ผมได้เคย REVIEW ALILA ไปเมื่อครั้งที่แล้ว ครั้งนี้ผมได้ไป THE ROCK ซึ่งหลายๆท่านได้แต่บอกว่า เมื่อก่อนดี ตอนนี้แย่ คราวนี้มาลองดูความเห็นของผมดูบ้างนะครับว่าจะออกมาในรูปแบบใด

ก่อนอื่นเลยผมเลือกไป THE ROCK เพราะได้ยินชื่อมานานพอสมควร อยู่หัวหิน ไม่ไกลเกินไปนัก ทำให้อยากไปดูสักครั้ง ประกอบกับได้ PROMOTION จากงานเที่ยวทั่วไทย ได้ในราคา 3000 บาทต่อคืน ซึ่งผมสามารถจ่ายได้ จึงตัดสินใจไป ตอนไปซื้อ Voucher Sales ก้อบอกว่าเห็นทะเลแน่นอนค่า แต่ไม่มีผังของโครงการมาให้ดู ซึ่งตรงนี้เป็นจุดที่ผมขัดใจมาก ไปหา Search ที่ไหนๆ review ใดใด ก้อไม่เห็นมีเขียนถึง Site Plan ของโครงการ ทำให้ไม่ทราบแน่ชัดว่า ห้องเป็นแบบไหน หันหน้าไปทางใด อาคารวางตัวอย่างไร เห็นทะเลจริงหรือไม่? อันนี้ขัดใจมาก ทำให้ผมตัดสินใจ review ในส่วนนี้เพื่อให้ทุกท่านที่จะไปกระจ่างนะครับ ไม่เกี่ยวกับการพานิชย์ใดใดทั้งสิ้น ถือว่าเอาข้อเท็จจริงมาคุยกัน ส่วนภาพถ่ายต่างๆขอบอกอีกครั้งนะครับว่าผมถ่ายไม่เก่ง ถ่ายไม่สวย จะถ่ายเพื่อการวิเคราะห์เป็นหลักนะครับ

เอาล่ะมาดูกันเลยครับ

ม๊าววววววววววววว

จากคุณ : แมวกักขฬะ - [ 4 พ.ค. 52 16:16:51 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com