Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

(ทู้แจกกิฟ) ว่าด้วยเรื่องของภูเก็ต

ต้นเดือนสิงหา มีแพลน จะไปภูเก็ต ได้ตั๋วหางแดงในราคาแสนจะถูก แถมยังได้ห้องพัก 3 วัน 2 คืน มาฟรีอีกต่างหาก แบบนี้ไม่ไปไม่ได้แล้ว แต่ก็ยังมีคำถามที่ค้างคาใจอยู่  Smart Search อยู่ก็หลายรอบ ขอถามอีกสักทู้เนอะ

1. ถึงสนามบินประมาณ บ่ายโมงได้ แต่ที่โรงแรมไม่มีรถรับส่งฟรีให้ ถ้าต้องการให้มารับต้องเสีย 1,000 บาท แบบนี้เราควรใช้รถเช่าไหมค่ะ แล้วมีให้เช่าแบบครึ่งวันไหม และควรเช่าของอะไร

2. ตอนเย็นของวันแรกจะไปดูภูเก็ตแฟนตาซี เราควรให้รถเค้ามารับหรือเราขับรถที่เช่ามาไปเองดีกว่า ใครพอจะรู้บ้างว่าภูเก็ตแฟนตาซีบวกค่ารับส่งเพิ่มไหม

3. วันที่สอง ตั้งใจจะซื้อทริปวันเดย์ โปรแกรมไหนน่าไปที่สุด ตั้งใจไว้คือ พีพี+เกาะไข่

4. วันที่ 3 ออกจากโรงแรมจะไปยังสนามบิน มีรถอะไรที่ราคาไม่แพงบ้าง จากหาดกะรนค่ะ

มีอะไรแนะนำเพิ่มเติมจะขอบคุณมากๆ ค่ะ

จากคุณ : kittynuy - [ 7 พ.ค. 52 14:04:29 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com