Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

จะพาลูกอายุ 5เดือน เดินทางไปเชียงใหม่ กับ แอร์ เอเีชีย ผมต้องเตรียมอะไรบ้างครับ ??

พอดีไปจองตั๋วเครื่องบิน กลับเชียงใหม่ วันพฤหัสหน้า 14 พค. จองเรียบร้อยแล้ว
    พอดีว่าแฟนผมเค้าพึ่งไปเปิดๆเจอ กระทู้นี้มา

http://topicstock.pantip.com/family/topicstock/2009/01/N7459624/N7459624.html

พูดถึงบริการเกี่ยวกับเด็ก ของ air asia ได้แย่มากๆ

ส่วนตัวผมเองยังไม่อยากจะเชื่อ เพราะผมยังไม่เคยขึ้นของ air asia มาก่อน (คราวนี้หน้ามืด เพราะตั๋วมันถูกกว่าชาวบ้าน)

เลยอยากจะสอบถามประสบการณ์แต่ละท่านที่เคยขึ้นของแอร์ เอเชีย และ มีลูกเล็กเด็กแดงติดไปด้วย ว่าเค้าบริการเป็นยังไงบ้าง

ถ้าเขามีบริการกับเด็ก ผมก็จะได้โล่งใจครับ

หากว่าเค้าไม่มีบริการอะไรเลย ผมจะต้องเตรียมตัวอะไร ยังไงบ้างครับ ที่จะทำให้ลูกปลอดภัย อย่างน้อยก็จากบริการของพ่อ-แม่ตัวเอง รถเข็นเด็ก เขาให้เข็นไปจนถึงงวงมั้ย ? หากว่าจอดเทียบท่าใกล้สนามบิน หรือว่าผมต้องอุ้มลูกตั้งแต่ตอน จะผ่านประตูเข้าไป พกขวดนมขึ้นไปบนเครื่องบินได้ไหมครับ หากเด็ก อึ๊กลางเครื่อง เค้าจะมีที่ให้เปลี่ยนผ้าอ้อมไหม

บอกตรงๆชักหวั่นๆกับการเอาลูกขึ้นเครื่องบินครั้งแรกจริงๆครับ (ขออภัย พอดีผมพ่อมือใหม่)

ตอนนี้ที่ผมเตรียมไว้แล้วก็คือ "เตรียมใจ กับบริการครับ" แต่ผมยังมองโลกในแง่ดีว่า่ามันคงไม่เลวร้ายจนถึงขั้นที่ ในห้องชานเรือนเค้าโวยวายกัน  ....................

ขอบคุณทุกความเห็นล่วงหน้าครับ

แก้ไขเมื่อ 08 พ.ค. 52 20:45:10

จากคุณ : tauhoo - [ วันวิสาขบูชา 20:43:43 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com