Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

เมื่อหนุ่มเสม็ดขอไปเสร็จที่ภูเก็ต 30-5 พ.ค. 52 ตอนที่ 1

พอรู้ตัวว่าต้องหมดสัญญากับที่ทำงานเก่าและได้สิทธิ์ลาพักร้อน 1 อาทิตย์ก่อนกลับมาเริ่มที่ทำงานใหม่ที่เที่ยวที่แรกที่ผมคิดนั่นก็คือ ภูเก็ต    ทำไมต้องภูเก็ตผมก็ตอบไม่ได้หรอกครับรู้แค่ว่าผมเคยสัญญากับพี่คนนึงไว้ว่าถ้าผมมีโอกาสไปภูเก็ตจะแอบไปสะใภ้เขา

ใช่แล้วครับคนคนนั้นคือ พี่หวานบ้านสวนสมาชิกของคลับเรารักโปสการ์ดลำดับที่ 403  เมื่อได้จุดหมายปลายทางเรียบร้อยแล้วผมก็จัดแจงจองตั๋วเครื่องบินทันที คืนวันที่ 9 เมษาช่วงว่างๆ เป็นช่วงที่บ้านเมืองกำลังวุ่นวาย ผมก็เข้าไปนั่งหาราคาเครื่องที่พอรับได้เทียบกับราคานั่งรถทัวร์ไปภูเก็ต ก็ไปได้เที่ยวบินของ Airasia ที่สนามบินสุวรรณภูมิ เที่ยวบิน FD3029 เวลา 14:25 น. และเที่ยวกลับวันที่ 05 พฤษภาคม 2552 แต่จำเที่ยวบินไม่ได้ในเวลานั้นเพราะอะไรเดี๋ยวจะเล่าให้ฟัง  ไปกลับในราคา 1,634.96 บาท พระเจ้าช่วยกล้วยทอดมันชั่งถูกกว่าค่ารถทัวร์เสียอีก อย่ากระนั้นเลยรีบจัดการทันที ว่าแล้วก็เปิด memory ในสมองหาว่าใครบ้างนะจะไปเที่ยวกับเราได้ในเวลา 6 วันนี้ มันเยอะนะแต่เคยคุยกับเพื่อนไว้สองคนว่าอยากเที่ยวแบบลุยๆ สองคนนั้นก็คือเจ้าบ้วยกับเจ้าเที๊ยะ เจ้าบ้วยคือเพื่อนสมัยปวช ที่ตอนนี้ไปเป็นอาจารย์สอนที่เทคนิคระยองแล้ว บ่นๆว่าอยากเที่ยวเพราะช่วงนี้ยังปิดเทอมไม่มีสอน ส่วนเจ้าเที๊ยะเป็นรุ่นน้องที่รู้จักตอนที่ไปออกกำลังกายมี lifestyle เที่ยวแบบลุยๆเหมือนผมแถมเป็นคนชอบดำน้ำซะด้วยอย่ากระนั้นเลยลองติดต่อดูละกันเผื่อจะได้มีเพื่อนเที่ยว ปรากฏว่าเจ้าบ้วยไปไม่ได้หลายวันจัด ส่วนเจ้าเที๊ยะขอให้คำตอบวันรุ่งขึ้นเพราะต้องไปทำเรื่องลางานก่อนไม่รู้ได้หรือไม่ กระนั้นแล้วไอ้ความที่กลัวว่าตั๋วจะเต็มก็เลยจัดแจงทำรายการของตัวเองก่อนถ้าใครจะไปก็ค่อยมาทำรายการเอาทีหลังละกัน

จากคุณ : nayroysoydao - [ 10 พ.ค. 52 15:20:14 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com