Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ความรู้สึกที่เสียไปกับ Buri Tara resort กระบี่

สวัสดีครับ ก่อนอื่นกระผมไม่อยากจะนำเรื่องนี้มาใส่หัวเลย
    แต่ก็อดไม่ได้ที่จะนำเรื่องนี้มาเล่าให้สมาชิกทุกท่านฟังครับ
    เรื่องมันก็มีอยู่ว่า กระผมและครอบครัวได้ตั้งโปรแกรมที่จะไปเที่ยวกระบี่กัน
    โดยทางครอบครัวของเราได้ตกลงกันไปพักที่Buri Tara Resort
    สาเหตุก็เนื่องมาจากส่วนลดhotelclubนั้นเองครับ อิอิอิ
    เรื่องมันก็มีอยู่ว่ากระผมได้จองห้องไว้2ห้อง จะเข้าพักในวันที่10/05/09
    แต่เนื่องจากพ่อและน้องมีธุระไม่สามารถมาได้ผมจึงมาพักกับแม่และน้องอีกคน
    เพราะเสียดายห้องพักที่จองเอาไว้ ผมได้ปรึกษากันว่าจะรีบมาเข้าพักเพื่อ
    ที่จะใช้สิทธิ์รับประทานอาหารที่จองเหลือไว้หนึ่งห้อง
    ผมรีบเข้ามาเช็คอินตั้งแต่แปดโมงเช้าเพื่อที่จะขอพนักงานรับประทานอาหารเช้า
    ของห้องอีกห้องหนึ่งที่ไม่ได้มา ทางพนักงานได้ขอเวลาโทรศัพท์ถามหัวหน้า
    ว่าสามารถรับประทานอาหารในวันนี้ได้ไหม
    เมื่อพนักงานได้คุยกับหัวหน้าของเขากลับได้รับคำตอบว่าไม่อนุญาตให้เรารับประทานอาหารได้
    โดยได้ให้เหตุผลว่าต้องรับประมาณวันพรุ่งนี้เช้าเท่านั้น ซึ่งผมก็ได้แจ้งกับทางพนักงานไปแล้วว่าผมมากันแค่3คนเท่านั้น
    แค่จะขอใช้สิทธิ์อีกห้องหนึ่งมารับประทานอาหารในวันนี้เท่านั้นเอง
    ซึ่งทางพนักงานก็ยังยืนยันที่จะไม่ให้ครอบครัวเรารับประทานอาหารเช้า
    ซึ่งทำให้แม่และผมเสียความรู้สึกมากที่เราขอโอนมื้ออาหารแค่นี้ กลับได้รับคำปฏิเสธกลับมา
    ผมจึงแจ้งกับทางพนักงานว่าขอเรียนสายกับทางหัวหน้าของคุณได้หรือไม่
    แต่ก็ได้รับการปฏิเสธจากพนักงานอีกว่า หัวหน้าของเราไม่สะดวกที่จะคุยกับคุณซึ่งทำให้ผมรู้สึกหงุดหงิดมากเลย
    ว่าเราไม่ได้มาขอเขานอนฟรีซะหน่อย เราจองห้องพักพร้อมอาหารเช้ามาด้วยน่ะ
    พร้อมกับเสียค่าอาหารเด็กเพิ่ม240บาท แต่ทำไมถึงได้รับการปฏิเสธจากโรงแรมเช่นนี้
    กระผมจึงบอกทางพนักงานว่างั้นก็ติดต่อผู้จัดการให้ผมคุยหน่อย ทางพนักงานก็ได้แจ้งกลับมาว่า
    ไม่สามารถที่จะติดต่อผู้จัดการได้ ให้รอผู้จัดการเข้ามาประมาณสิบโมงครึ่ง
    กระผมจึงแจ้งพนักงานว่างั้นก็ขอเบอร์โทรศัพท์ของผู้จัดการคุณมา
    กระผมจะโทรเองแต่ก็ได้รับการปฏิเสธจากทางพนักงานอีก
    กระผมจึงให้พนักงานติดต่อกับหัวหน้าของเขาใหม่และผมจะขอคุยกับเขาด้วย
    ทางพนักงานก็ติดต่อพร้อมอนุญาตให้ผมพูดสายกับหัวหน้าของเขาที่เป็นsupervisor
    ซึ่งก็ได้รับคำตอบกลับมาว่าเขาเองก็ไม่สามารถที่จะตัดสินใจอะไรได้ กระผมจึงเกิดอาการหงุดหงิดว่าโรงแรมนี้เป็นอะไรกันแน่
    เรื่องแค่นี้ไม่มีใครสามารถที่จะทำอะไรได้เลยหรือ กระผมจึงแจ้งกับ supervisor ว่ามีเบอร์ติดต่อผู้จัดการของคุณไหม
    ก็ได้รับคำตอบที่ทำให้กระผมไม่เคยได้ยินว่าก่อนเลยว่า ไม่มีค่ะ กระผมจึงตอบกลับไปว่า
    ผู้จัดการของคุณไม่สร้างโทรศัพท์เลยหรือครับ ผมคุยแค่นี้ก็ยื่นโทรศัพท์ให้กับพนักงานคืนไปเลย
    ความรู้สึกให้ขณะนั้นไม่อยากที่จะพักในโรงแรมแห่งนี้เลย อยากจะออกไปให้พ้นๆ จากที่นี้
    ซึ่งสุดท้ายได้มีคุณผู้ชายคนหนึ่ง(อาจจะเป็นผู้จัดการ)เข้ามาพร้อมกับสอบถามเรื่องราวจากพนักงานว่าเกิดอะไรขึ้น
    พร้อมกับอนุญาตให้ครอบครัวของผมเข้าไปรับประทานอาหารได้
    ซึ่งระยะเวลาที่กว่าจะเจอผู้ชายคนนี้นั้นคือ 1.10 ชั่วโมง ซึ่งในเวลานั้นบอกตามตรงเลยครับว่าแม่
    น้องและผมหิวกันมากๆเลยเพราะไม่ได้ทานอะไรกันมาเลยตั้งแต่มาถึงซึ่งกระผมก็ยอมรับว่า
    อารมณ์ ณ ขณะนั้นหงุดหงิดมากๆเลย สาเหตุหนึ่งก็อาจจะมาจากความหิวด้วยเหมือนกัน
    ซึ่งจริงๆแล้วผมไม่อยากจะไปหงุดหงิดกับพนักงานหรอกครับ แต่ก็ต้องขอใช้สิทธิ์ของเราครับ
    ที่จะไม่ให้โรงแรมต้องเอารัดเอาเปรียบเราแบบนี้ ซึ่งการกระทำเช่นนี้ผมบอกตามตรงเลยว่า
    ไม่เคยพบเคยเจอกับพฤติกรรมเช่นนี้มาก่อนเลยซึ่งเทียบไม่ได้กับโรงแรมที่เคยไปพักมาที่ภูเก็ต
    ซึ่งขอยอมรับเลยครับว่าพนักงานทุกโรงแรมสุภาพมากเลยทำให้ครอบครัวของเราประทับใจมากๆเลย
    ซึ่งทำให้อดคิดไม่ได้เลยว่าทำไมจังหวัดกระบี่จึงไม่เจริญเหมือนจังหวัดภูเก็ต
    ซึ่งประสบการณ์ครั้งนี้คงจะเป็นประสบการณ์ครั้งแรกและครั้งสุดท้ายที่พบเจอกันน่ะครับเพราะผมจะ
    ไม่เข้าพักโรงแรมแห่งนี้อีกและจะไม่ไปเที่ยวกระบี่อีก
    แต่กระผมจะไปภูเก็ตแทนครับที่มีธรรมชาติที่สวยงามกว่า และพนักงานที่บริการน่ารักกว่านี้อีกด้วยครับ
    ขอบคุณครับที่กรุณามาอ่านกระทู้ไร้สาระของผมแค่เข้ามาระบายความรู้สึกเท่านั้นเองครับและต้อง
    ขออภัยกับพนักงงานที่ทำดีอยู่แล้วน่ะครับให้ทำดีต่อไปน่ะครับ

จากคุณ : หมูน้อย - [ 11 พ.ค. 52 22:30:32 A:172.20.103.7 X:202.12.73.18 TicketID:196818 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com