Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

เตือนภัย โรงแรม ที่หาดแม่รำพึง

ชี้แจ้งผู้อ่าน
    ได้รับอีเมล์ลจากพี่ที่รู้จักกัน  ให้เราช่วยเอามาโพสใน ห้องบลูนะคะ

-------------------------------------------------------------------------

แค่อยากจะเตือนภัย ไม่อยากให้เพื่อนๆต้องเป็นอย่างเรานะคะ

ที่หาดแม่รำพึง....
      คือ ไปพักที่ โรงแรมระยอง บีช ช่วงหลังสงกรานต์ : ห้องเป็นอัตโนมัติล็อค ไม่มีสายยู คือใครมีกุญแจอีกดอก ก็ไขเข้ามาได้เลย (ไม่ได้ระวัง เพลีย.....เลยหลับไป) หลับไปตอนตี 1 กว่าๆ ตื่นมา 6 โมง ของที่มีค่า ทั้งหมด หาย...ไม่เหลือ !!!

โรงแรมไม่รับผิดชอบ กลัวเสียชื่อเสียง ไม่ให้ความร่วมมือในการสอบปากคำเจ้าหน้าที่โรงแรม โบ้ยให้ไปฟ้องกะบริษัทยาม เพราะห้องไม่โดนงัดแงะ ฝ่ายตำรวจ บอกว่ามีหน้าที่แค่จับโจร ถ้าหาตัวไม่ได้ก็...... ถือว่าซวยไป.... ทำอะไรไม่ได้ ทำได้แค่บอกต่อ อย่าไปพักที่นี่แล้วกัน

1.ใครเข้ามาในห้องพักก็ได้เหรอ?!?
    2.อุกอาจเข้ามาตอนคนอยู่ในห้อง
    3.ไม่รับผิดชอบใดๆทั้งสิ้นให้ไปฟ้องบริษัทยามเอาเอง
    4.ตำรวจ ก็ มนุษย์เดินดิน กินข้าวแกง ช่วยอะไรไม่ได้หรอก ต้องถือว่าเราซวย จิงๆ

คนที่มีกุญแจ ดังนี้ 1.ลูกค้า 2.จนท.โรงแรม 3.รปภ. พระเจ้า....แค่นี้ ยังจับคนร้ายไม่ได้ บ้านเมืองคงเจริญไปด้วยโจรขโมยล่ะ พะย่ะค่ะ

*** แก้ไขเพิ่มเติมนะคะ
    ดิฉันโพสรูปคูปองอาหารเช้า กับใบแจ้งความไว้ใน คห ที่ 19 กับ 21 นะคะ จะได้ไม่คิดว่าเอาฟอเวิร์ดเมล์ลลวงโลกมาโพสค่ะ

แก้ไขเมื่อ 14 พ.ค. 52 10:43:58

จากคุณ : Pootalayw - [ 13 พ.ค. 52 13:45:37 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com