Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

คุณพระช่วย.....อะไรจะขนาดนั้น

ผมลองตรวจสอบเพื่อจะจองตั๋วเครื่องบินไปอเมริกา ซึ่งผมจะขึ้นจากภูเก็ต ไป นิวยอร์ก เพราะผมไม่กล้าใช้บริการที่ MonsTERminal ที่ BKK ซึ่งก็เป็นปกติของผมเสมอ เพราะผมจะเข้าออกที่ภูเก็ตซะส่วนใหญ่ เพราะ ญาติผมจะได้มารับจากทุ่งสง หรือไม่ก็สุราษฎร์ง่ายกว่า และปกติก็จะนั่ง Cathay

คราวนี้ผมลองเช็คราคาของการบินไทยดูว่า ถ้าผมจะเดินทางจาก ภูเก็ต ไปนิวยอร์ก ผมต้องเตรียมเงินมากแค่ไหน แต่เผอิญ การบินไทย ไม่ไปแล้ว ผมก็เลยลดระยะทางลงเหลือแค่ แอล เอ ผมให้ดูของ CX ก่อนนะครับ

บินตรงจากภูเก็ตไป ฮ่องกง โดย Dragon Air แล้วค่อยต่อไป แอลเอ ดูที่ราคาครับ ผมเช็คอยู่ประมาณ 3 ครั้งครับ

ตั๋วเดินทาง ภูเก็ต (HKT) - แอล เอ (LAX) ราคา 52,295 บาท

จากคุณ : เด็กคน - [ 14 พ.ค. 52 15:59:58 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com