Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ว่าจะไม่เล่าและ ขอเล่าหน่อยแล้วกันเกี่ยวกับ Accor Member

เมื่ออาทิตย์ที่แล้ว มีโอกาสได้ไปทำธุระ ภูเก็ตครับ
    ก็มีที่พักอยู่แล้วแหละครับ อยู่ที่ป่าตอง แต่ไม่ได้เป็น
    โรงแรมติดทะเล

อยู่ๆ จังหวะยังไงไม่ทราบ sale accor ของผม โทรมาหา
    คุยเล่น ถามสารทุกข์สุขดิบ พอดี

ผมก็ถามว่าผมอยู่ภูเก็ต มีโปรโมชันที่ไหนแนะนำบ้างมั้ย
    เขาก็แนะนำที่ Novotel แหลมพันวา ครับ ผมก็เคยๆดูใน
    เวปมาบ้างแล้ว ว่ามันก็สวยดี ใช้ได้ ติดทะเล แล้วก็เป็น
    ส่วนตัวดี

ราคาประมาณ 1300 บาท ต่อคืน ยังไม่รวมค่าอื่นๆ
    รวมแล้วก็คงประมาณ 1600-1700 บาท ถือว่าน่าสนใจ
    มากครับ ราคานี้ แล้วก็อีกอันนึงเป็น แบบรวมสปาครับ
    พักคืนละ ประมาณ2150 บาท สองคืนขึ้นไป แถมนวด
    สปา ฟรี ก็เลย ตัดสินใจ เอาเป็น สปา ครับ พัก สองคืน
    เที่ยงวันนั้นเสร็จธุระพอดี ก็เลยรีบขับรถไปเลยครับ
    กะไปพักเต็มที่ ไปถึงก็ได้รับการต้อนรับดีมากๆครับ
    พนักงานให้การต้อนรับเป็นอย่างดี แต่ก็เกิดปัญหาขึ้นจนได้
    ผมไม่ได้เอาบัตร สมาชิกไปครับ ลืมไว้ที่บ้าน
    ก็เลยโทรไปถามทาง Accor เขาก็ดีมากครับ fax เอกสาร
    ยืนยันมาให้เรียบร้อย ก็เป็นอันว่า เราก็สมารถใช้ราคาสมาชิกได้
    เขาก็คำนวณค่าใช้จ่ายคร่าวๆออกมา 5400 บาทได้ ผมก็งงสิครับ
    อ้าว คุยกับทาง Accor เขาบอก คืนละ 2154 บาทเอง
    สองคืนก็แค่ 4308 บาท ทำไม มันต่างกันตั้งเกือบพันบาท
    ผมก็เลยโทรไปทาง Accor แล้วก็ให้เขาคุยกับพนักงานทางโรงแรม

สรุปปัญหาที่เกิดขึ้นก็คือ ทาง Accor กับ ทาง โรงแรม
    เขายังไม่ได้เชื่อมกัน เพราะ Promotion นี้ผมเพิ่งเป็น
    คนมาใช้คนแรก เลยยังไม่ได้ศึกษา ทาง Accor กับทาง
    โรงแรม ก็เลยจัดการให้ทุกอย่าง สรุปผมก็ได้เข้าพักใน
    ราคา 4308 บาท

ผมว่ามันคุ้มมากๆครับ กับที่พัก 2 คืน เลือกห้องไหนก็ได้
    พนักงานใจดี + อาหารเช้า 2 มื้อ + สปาแผนไทย 2ท่าน
    กับราคา ประมาณ 4300 บาท

ขอบคุณทาง Accor และ ก็ทาง โรงแรม Novotel นะครับ
    ที่ให้การบริการอย่างดี

ขอโทษที่ไม่มีรูปมาให้ดูครับ เพราะไม่ได้ถ่ายวิวไว้เลย
    ถ่ายแต่ตัวบุคคลไว้ -*- แต่ไม่ผิดหวังที่ไปพักผ่อนที่นี่ครับ
    สวยงาม บรรยากาศดีมาก ติดทะเล

สุดท้ายนี้ ขอรณรงค์ให้คนไทยช่วยกันเที่ยวไทยกันนะครับ
    ผมกำลังจะไปเที่ยวอีก ราวๆสิ้นเดือนนี้ แต่คราวนี้เอาใกล้ๆ
    ว่าจะไปหาที่พักในงานที่ ศุนย์ประชุมแห่งชาติพอดี
    คราวหน้าจะแก้ตัวโดนการถ่ายรูปมา review ให้ดูนะครับ

จากคุณ : a/c baby - [ 14 พ.ค. 52 18:45:55 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com