Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

Review(ครั้งแรก) >> เปิดโลกสีครามกับเกลือน้อย ณ เกาะเต่า

(-/|\-)
    กราบสวัสดีเพื่อนๆ พี่ๆ ทุกท่าน
    ก่อนอื่นที่ผมจะพาไปทัวย์เกาะเต่านั้นผมต้องขอกราบขอบพระคุณอีกครั้งกับเพื่อนๆ พี่ๆ ที่ได้ให้ข้อมูลเสมอมา
    ขอขอบคุณทุกคนที่ตอบกระทู้นี้ (จริงๆแล้วมีอีกหลายกระทู้แต่หาไม่เจอ)
    http://www.pantip.com/cafe/blueplanet/topic/E7727699/E7727699.html
    ขอขอบคุณเพื่อนๆที่เจอกันที่เกาะเต่าทุกคนที่ได้ให้รูปมาทำ Review แจ่มๆอันนี้

และแล้วฝันของผมก็เป็นจริง จากที่สิงอยู่ในห้อง BP กว่าครึ่งปี ทำให้ผมได้จุดประกายเล็ก ๆ กับกิจกรรมใหม่ ๆ อยากลองใช้ชีวิตในโลกสีคราม แล้วมันก็เริ่มขึ้นที่งาน ททท. ปลายปี 51 ที่ผ่านมาครับ (จำครั้งที่ไม่ได้ครับมันเยอะจัด) ผมได้ไปจอง Course Open Water ของ Blue Diamond Dive Resort ในราคารวมทุกอย่าง 9990 บาท (ค่ารถไป-กลับ ค่าเรือไป-กลับ ค่าที่พัก ค่าสอบบัตรดำน้ำ และ ค่าอาหาร 10 มื้อ) จากนั้นก็ทำงานเรื่อยๆแบบวันๆไม่ทำอะไรมัวแต่เข้ามาห้อง BP แล้วดู Review ในกลุ่ม SCUBA แบบว่าเหมือนได้ลงไปดำด้วยอยู่ข้างๆซะงั้น (ฟุ้งซ่านโคดๆ) และแล้วโอกาสอันดีของผมก็เข้ามาผมลางานวันนึงแล้วหยุดรวด 1 – 5 พค. ครับ เอาเป็นว่าผมเกริ่นไว้แค่นี้แล้วกันครับนอกนั้นตามผมมาดีกว่า อิอิ

ปล. ผมจะมีกระทู้ Review เป็นของตัวเองแล้วเย้ๆๆ
    ปล2. ขอให้คนที่เข้ามาดู review ผม รวยๆทุกคน สาธุ (-/|\-)
    ปล3. Review ครั้งแรกครับ เล่าเรื่องไม่ค่อยจะเก่ง อ่านแล้วอาจจะงงๆ เอาเป็นว่าดูรูปเอานะครับ แหะๆ
    ปล4. ถ้าการ Review ครั้งนี้มีอะไรที่ผิดพลาดไป ผมก็ขอโทษและน้อมรับคำวิจารณ์มา ณ ที่นี้ด้วยครับ

แก้ไขเมื่อ 14 พ.ค. 52 19:55:21

จากคุณ : sodium111 - [ 14 พ.ค. 52 19:55:02 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com