Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ขอเตือนร้านอาัหารสุดแพง ที่ตลาดนครชัยศรี ติ๊ก โภชนา

ผมทำงานอยู่ที่สถานที่ราชการแห่งหนึ่งในจังหวัด นครปฐมครับ ก็ต้องเดินทางกลับบ้านที่กรุงเทพบ่อยๆ เมื่อวานเลยลองแวะตลาดท่านา หรือบางคนเรียกว่าตลาดนครไชยศรี ผ่านอยู่หลายครั้งแต่ไม่เคยแวะสักทีก็เป็นตลาดริมแม่น้ำ ดูเป็นตลาดเก่าๆ บ้านๆดี บรรยากาศดีมาก ผมกะแฟนเลยว่าจะลองแวะกินอาหารสักร้านนึง

ก็เลยเลือกร้าน. “ติ๊ก โภชนา” ดูแล้วน่ากินดีนะอยู่ตรงหัวมุม แต่ไม่ได้ติดแม่น้ำ เห็นคนในเวปเคยเขียนแนะนำไว้ ผมก็คิด ก็เลยสั่งอาหารมากิน สามอย่าง คือ ปลาหมึกทอดกระเทียม ไข่เจียวใส่ผัก แล้วก็ ผัดผักรวมน้ำมันหอย ข้าว 2 จาน กับน้ำเก๊กฮวย ขวดนึงน้ำแข็งสอง ก็กินไป รสชาติก็งงั้นๆครับถือว่าปกติ ก็เห็นหลายคนแนะนำมาบ้าง แต่ตอนเรียกเก็บบิลนี่สิครับ คุณเชื่อไหม กับข้าว 3 อย่างซึ่งก็เป็นอาหารธรรมดาๆแค่นี้ มันคิดราคาถึง 270 บาท เชียวครับ เออ ถ้าสั่งกุ้ง หรือปลา หรือต้มยำอะไรก็ว่าไปอย่าง
    รสชาตก็ไม่เห็นจะเลอเลิศอะไร บริการก็ปกติ ไม่รู้ว่าได้เชลชวนชิมมาได้ยังไง เนี่ยเหรอ ร้านที่มีคนเคยเขียนแนะนำ ช่างเสียความรู้สึกจริงๆ

เลยขอมาเตือนนะครับ สำหรับท่านที่ไปทานที่ร้านนี้ ผมไม่บอกว่าอย่าไปกินก็แล้วกันครับ แต่จะบอกว่า มันแพงมาก แพงแบบที่ไม่ได้มีสาเหตุ เงิน 270 บาท สำหรับมือนั้น ไม่ใช่เงินมากมายสำหรับผมหรอกครับ แต่การที่มันคิดราคาแพงแบบนี้ผมถือว่า มันเข้าข่ายหลอกลวง และโกงลูกค้า ซึ่งผมเห็นว่ามันไม่เป็นธรรม

จึงขอเตือนทุกท่านครับ ร้าน ติ๊ก โภชนา ตลาดนครไชยศรี ที่อยู่ : 72หมู่ 1 ต.นครชัยศรี องนครชัยศรี จ.นครปฐม 73120

จากคุณ : เค - [ 14 พ.ค. 52 21:47:08 A:124.121.214.222 X: TicketID:216184 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com